4 days ago

Habarileo

Wakazi kisiwa cha Mafia wahangaika usafiri

WAKAZI wa Kisiwa cha Mafia mkoani Pwani wanakabiliwa na changamoto ya usafiri hasa kwa wagonjwa, jambo ambalo linasababisha wagonjwa wengine kupoteza maisha.

 

1 week ago

Michuzi

DK KAWAMBWA AJIKITA KUCHANGIA KWENYE UJENZI WA MADARASA NA MITAJI BAGAMOYO

Na Mwamvua Mwinyi,BagamoyoMBUNGE wa jimbo la Bagamoyo,dk.Shukuru Kawambwa ameelekeza nguvu zake katika ujenzi wa madarasa katika shule mbalimbali jimboni humo ambapo amechangia zaidi ya mifuko 1,000 ya saruji.Aidha ametoa zaidi ya sh.mil.10 kuchangia vikundi viwili vya ujasiriamali kwenye kila kata kwa ajili ya kukopeshana ambapo kati ya vikundi hivyo vimewezeshwa sh.mil.1 hadi mil.1.5.Hayo aliyasema ,kijiji cha Mwavi,Mkenge na Fukayose wakati wa ziara yake inayolenga kupeleka mrejesho kwa...

 

1 week ago

Michuzi

NAIBU WAZIRI JAFO AHAIDI KULIVALIA NJUGA SUALA LA WANANCHI WA MAFIA KUKOSA HUDUMA YA X-RAY

NA VICTOR MASANGU, MAFIA  
WAKATI serikali ya awamu ya tano ikiwa ni mpango wa kuhakiisha inajenga zahanati katika kila kijiji katika nchi nzima wananchi katika baadhi ya maeneo mengine wanakabiliwa na  changamoto mbali mbali ikiwemo ukosefu wa vifaa tiba, madawa, wauguzi, madaktari  pamoja na huduma ya upatikanaji wa mashine ya X-Ray  hali inayopelekea  wagonjwa kushindwa kupatiwa matibabu kwa wakati unaotakiwa.
Changamoto hizo zimebainika baada ya Naibu Waziri Ofisi ya Rais Tawala za mikoa...

 

2 weeks ago

Michuzi

FMF YAWAKUMBUKA WANAFUNZI WA SHULE YA MSINGI MSINUNE, BAGAMOYO MKOANI PWANI

Taasisi ya Flaviana Matata Foundation (FMF) leo imezindua rasmi msimu wa muhula/mwaka mpya wa masomo 2017 #BackToSchool2017 kwa kutoa msaada wa vifaa vya kujifunzia kwa wanafunzi 317 wanaosoma Shule ya Msingi Msinune iliyopo kata ya Kiwangwa wilayani Bagamoyo mkoani Pwani. Msaada huo umekabidhiwa moja kwa moja kwa wanafunzi ikiwa ni moja ya juhudi za Taasisi kuinua kiwango cha elimu kwa kuwahamasisha wanafunzi mashuleni. Katika harakati zake za kuinua kiwango cha elimu shuleni Msinune na...

 

2 weeks ago

Michuzi

NAIBU WAZIRI JAFFO AAGIZA KUUNDWA TUME YA KUCHUNGUZA MAMILIONI YA FEDHA YALIY0TOLEWA KATIKA HOSPITALI YA WILAYA YA MKURANGA

Na Chalila Kibuda, Globu ya Jamii

NAIBU Waziri Ofisi ya Rais-Tamisemi, Seleman Jaffo amemuagiza Katibu Tawala Mkoa wa Pwani kuunda Tume ya kuchunguza upotevu wa fedha za dawa katika Hospitali ya Mkuranga, Mfumo wa ukusanyasaji wa mapato kwa kutumia stakabadhi.

Jaffo ametoa agizo hilo wakati alipokutana na watendaji wa Halmashauri ya Mkuranga mapema jana, amesema serikali ilitoa sh. milioni 258 kwa ajili ukarabati wa Hospitali kati ya hizo Sh. milioni 86 ni za kununulia dawa,...

 

2 weeks ago

Dewji Blog

Waziri Mkuu aagiza umeme wa uhakika Kisarawe ii

WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amemuagiza Waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo kuhakikisha eneo la Kisarawe ii linakuwa na umeme wa uhakika ili kuwezesha viwanda na wananchi wa eneo hilo kupata nishati hiyo.

Alitoa agizo hilo (Jumanne, Januari 3, 2017) wakati alipotembelea kiwanda cha Milkcom kinachozalisha bidhaa za maziwa na kiwanda cha Watercom kinachozalisha maji vilivyoko katika kata ya Kisarawe ii wilayani Kigamboni akiwa katika ziara yake ya kikazi.

“Waziri wa Nishati...

 

3 weeks ago

Michuzi

MBUNGE WA MKURANGA AOMBA RAIS MAGUFULI KUFUTA HATIMILIKI YA SHAMBA LENYE HEKARI 2472 LINALODAIWA KUMILIKIWA NA WAWEKEZAJI

Mbunge Jimbo la Mkuranga Mhe. Abdallah Ulega akizungumza na wananchi wa Mwanambaya, Luzando, Mipeko na Mlamleni juu ya kumuomba Rais Dkt. John Pombe Magufuli kufuta hatimiliki ya shamba lenye hekari 2472 linalodaiwa kumilikiwa na wawekezaji wenye asili ya Kiasia baada ya wawekezaji hao kushindwa kuliendeleza kwa muda mrefu na badala yake wapewe wananchi.Mkuu wa Wilaya ya Mkuranga Mhe. Filberto Hassan Sanga (wa pili kutoka kushoto) na ujumbe wake wakiwasili katika mkutano uliofanyika leo...

 

3 weeks ago

Michuzi

ULEGA AZIDI KUTAFUTA CHANGAMOTO Z A WANANCHI WA JIMBO LA MKURANGA

Na Chalila Kibuda, Globu ya Jamii
MBUNGE wa Mkuranga Mhe.  Abdallah Ulega amefanya ziara katika vijiji vya Kisayani na Msorwa ili kujua changamoto mbalimbali zinazowakabiliwa wananchi na kuweza kuzishughulikia kupitia Halmashauri pamoja Ofisi yake.
Akizungumza na wananchi waVijiji hivyo amesema wakati wa sasa ni kufanya wa maendeleo ya kweli bila kuangalia itikadi za vyama.
Amesema kwa kutambua umuhimu wananchi kuwa watu wako katika mapumziko ya sikukuu za mwisho wa mwaka lakini ameona bora...

 

4 weeks ago

Michuzi

ULEGA ATOA SALAM ZA SIKUKUU KATIKA KANISA LA KIGANGO CHA MWANAMBAYA WILAYANI MKURANGA

 Mbunge wa Mkuranga Bw Hamisi Abdala Ulega Akisalimiana na Mmoja wa Waumini Bw Alfred John Kanisani hapo Akiwa Katika Dua ya Pamoja na waumini wa Kanisa hilo la Kigango cha Mwanambaya Wilayani Mkuranga.Mbunge wa Mkuranga Bw Hamis Abdala Ulega Akiongea na Waumini wa Kanisa la Kigango cha Mwanambaya lililopo Mwanambaya Wilayani Mkuranga na Kuwataka kumkumbuka Muumba katika kila Jambo Katika Maisha yao kila siku.Picha na Yasir Adam Globu ya Jamii

 

4 weeks ago

Michuzi

FAMILIA YA WATU SABA WASIOONA WAPATIWA MISAADA WILAYANI KIBAHA

Na John Gagarini, KibahaJUMUIYA ya Maili Moja A ya Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) Usharika wa Maili Moja imetoa misaada ya nguo na vyakula kwa familia yenye wasioona saba inayoishi kwenye Mtaa wa Simbani wilayani Kibaha mkoani Pwani.Akizungumza na gazeti hili mara baada ya kukabidhi misaada hiyo ambayo ilipelekwa na Jumuiya hiyo mwenyekiti Jacob Samson alisema kuwa waliamua kupeleka misaada hiyo baada ya kupata taarifa za familia hiyo.Samson alisema kuwa wametoa misaada hiyo...

 

4 weeks ago

Michuzi

ULEGA ASHRIKI UJENZI WA ZAHANATI YA KIJIJI CHA KIBAMBA WILAYANI MKURANGA

 Wakazi wa kijiji cha Kibamba kilichopo Kata ya Mipeko wamempongeza Mbunge wa Jimbo la Mkuranga Abdallah Ulega Kwa kushiriki katika ujenzi wa zahanati ya kijiji hicho ikiwa ni sehemu ya ahadi Yake.
Pia amesema mapema mwezi uliopita Mbunge huyo alitembelea kijiji chao nakukuta changamoto kubwa ya huduma ya Afya hivyo alitoa ahadi Kwao kwamba atahakikisha Zahanati inajengwa kijijini hapo.

Akizungumza kijijini hapo jana kwa niaba ya wananchi wezake mkazi Sharrifa Mkumbo alisema kuwa...

 

1 month ago

Michuzi

wawekezaji kutoka Uingereza waonesha nia kuwekeza katika usafiri wa majini kisiwani mafia

Mbunge wa Mafia Mhe Mbaraka Dau akiwa na wawekezaji kutoka Oxford, Uingereza, leo asubuhi wakiwa katika gati la Kilindini huko Mafia, mkoa wa Pwani. Wawekezaji hao, kwa mujiu wa Mhe dau,  wameonesha nia ya kuwekeza katika usafiriwa majini, ambapo wana mpango wa kuleta boat ya kisasa kurahisisha usafiri kutoka Kilindoni  hadi  Nyamisati katika mkoa wa pwani


 

1 month ago

Michuzi

Mkuu wa majeshi ya Ulinzi Tanzania Generali Davis Mwamunyange afanya ziara kisiwani Mafia

 Mkuu wa majeshi ya ulinzi Tanzania Jenerali Davis Mwamunyange amefanya ziara ya kikazi ya siku mbili  kisiwani Mafia mkoa wa Pwani. Pamoja na mambo mengine Jenerali Mwamunyange ametembelea gati la Kilindoni Mafia na visiwa vidogo vya Shungimbili, Nyororo na Mbarakuni na kujionea shughuli zinazoendelea hapo. Pichani anaonekana Mbunge wa Mafia Mhe. Mbaraka Dau (fulana ya mistari) akitoa maelezo ya jinsi wananchi wanavyopata huduma katika gati la KiindoniMkuu wa majeshi ya ulinzi Tanzania...

 

1 month ago

Dewji Blog

Taasisi ya Dk. Amon Mkoga Foundation yachangia madawati 50 Kisarawe

Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe, Mh. Happyness  Seneda  amepokea madawati 50 yaliyotolewa na Taasisi ya Dk. Amon Mkoga Foundation  mradi uliodhaminiwa na kampuni ya Noble Motors, tukio lililofanyika Wilayani Kisarawe Mkoani Pwani.

dk mkoga

Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe, Happyness  Seneda  (kulia) akipokea moja ya madawati 50 yaliyotolewa na Dr.Amon Mkoga Foundation  na kukabidhiwa kwake na Mwenyekiti wa Taasisi hiyo Ndugu. Amon Mkoga, wanaoshuhudia (kushoto alievaa kaunda suti ni Katibu Tawala Wilaya ya...

 


Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani