(Yesterday)

Malunde

Video: WAZIRI MKUU ATUA BUZWAGI KAHAMA NA KUONDOKA NA MCHANGA WA DHAHABU


Waziri Mkuu Kassim Majaliwa ametinga kwenye mgodi wa dhahabu wa Buzwagi uliopo Kahama mkoani Shinyanga na kuchukua sampuli za mchanga kwa lengo la kwenda kuyapima kwa wataalamu wa madini ili kubaini kiasi cha dhahabu kilichomo.

Amesema wanataka kuona mchanga unaosafirishwa na mwekezaji huyo una kiasi gani cha dhahabu, pia Serikali inataka kufahamu kama kodi inayolipwa ni sahihi.
“Tumeamua kuchukua sampuli za mchanga ambao mwekezaji anasema wanaupeleka nje ya nchi kwa ajili ya kwenda...

 

5 days ago

Malunde

Picha: JINSI MAJI YANAVYOWATESA WANAWAKE KISHAPU - SHINYANGA



Wakati nchi ya Tanzania ikiadhimisha wiki ya maji,imeelezwa kuwa wanawake wengi wilayani Kishapu mkoani Shinyanga wamekuwa wakitumia muda mwingi kutafuta maji hivyo kushindwa kushiriki katika shughuli za maendeleo kikamilifu.

Wanawake hao wamekuwa wakitumia muda wao mwingi kutafuta maji katika mto Tungu unaotenganisha wilaya ya Kishapu na Maswa mkoa wa Simiyu kabla na baada ya Uhuru wa Tanganyika mpaka sasa hali inayowafanya kuendelea kuwa tegemezi kwa wanaume.
Wakizungumza na waandishi...

 

2 weeks ago

TheCitizen

PEOPLE IN THE NEWS : The untold story of Kahama

Among prized souvenirs in the history of Tanganyika is a group photo of the first Cabinet under the leadership of Mwalimu Nyerere.

 

2 weeks ago

Michuzi

DC KISHAPU APIGA MARUFUKU UKATAJI MITI

Mkuu wa Wilaya ya Kishapu mkoani Shinyanga, Nyabaganga Taraba amepiga marufuku ukataji miti kwa ajili ya mbao na mkaa na kuagiza kila kaya kupanda miche 10 ya miti. Alitoa agizo hilo jana wakati akizindua kampeni ya upandaji miti kiwilaya iliyofanyika Kijiji cha Mwatuju Kata ya Shagihilu ambapo jumla ya miti 91,000 tayari imepandwa tangu msimu wamvua kupanda ndani ya kata 13 vijiji 28 imepandwa kwa ushirikiano na wadau wa mazingira.
Taraba alionya kuwa kaya isiposhiriki katika zoezi la...

 

2 weeks ago

Habarileo

Mzee Mwinyi aongoza Watanzania kuhitimisha safari ya George Kahama

RAIS mstaafu wa Awamu ya Pili, Ali Hassan Mwinyi ameongoza wananchi na viongozi mbalimbali wa dini na siasa katika tukio la kumuaga mwanasiasa mkongwe na Waziri katika Serikali ya Tanganyika, Clement George Kahama (Sir George Kahama) aliyezikwa Machi 16 katika makaburi ya Kinondoni, Dar es Salaam.

 

2 weeks ago

Malunde

Picha: MARAIS WASTAAFU WAONGOZA KUAGA MWILI WA MAREHEMU SIR GEORGE KAHAMA

Mke wa Marehemu Sir Georeg Kahma, Janeth Kahama akiaga mwili wa Mumewe katika ukumbi Mwalimu Nyerere Jijini Dar es SalaamRais Mstaafu wa awamu ya nne Dk Jakaya Mrisho Kikwete akiaga Mwili wa Marehemu Sir George KahamaRais Mstaafu wa awamu ya tatu , Benjamini Mkapa akitoa pole kwa watoto wa Marehemu Sir George Kahama katika ukumbi wa Mwalimu Nyerere jijini Dar es SalaamRais Mstaafu wa awamu ya Pili Alhaji Ali Hassan Mwinyi akiaga mwili wa Marehemu Sir George Kahama.Waziri wa Habari Sanaa ...

 

2 weeks ago

Dewji Blog

Serikali kumuenzi Sir. George Kahama

Serikali imesema itaendelea kuenzi na kuheshimu mchango mkubwa katika kupigania maendeleo na ustawi  wa jamii uliofanywa na  marehemu Sir George Kahama enzi za uhai wake alipokuwa kiongozi katika nyadhifa mbalimbali ndani na nje ya Tanzania.

Hayo yamesemwa leo Jijini Dar es Salaam na Waziri wa Habari,Utamaduni Sanaa na Michezo Mhe. Nape Moses Nnauye alipokuwa akitoa salamu za Serikali katika tukio la kumuaga mmoja wa waasisi wa Taifa na Waziri mstaafu marehemu Sir Gorge Kahama aliyefariki...

 

2 weeks ago

Michuzi

MAZISHI YA SIR GEORGE KAHAMA JIJINI DAR ES SALAAM


Rais Mstaafu wa awamu ya Pili Alhaji Ali Hassan Mwinyi akiweka udongo  katika kaburi la Marehemu Sir George Kahama katika makaburi ya Kinondoni   Jijini Dar es SalaamRais Mstaafu wa awamu ya nne Dk Jakaya Mrisho Kikwete na mkewe Mama Salma Kikwete wakiweka udongo  katika kaburi la Marehemu Sir George Kahama katika makaburi ya Kinondoni Jijini Dar es Salaam.
 Mjane wa Marehemu Sir George Kahma, Mama Janeth Kahama akiweka udongo  katika kaburi la Marehemu Sir George Kahama katika makaburi ya...

 

2 weeks ago

CCM Blog

MARAIS WASTAAFU WAONGOZA KUAGA MWILI WA MAREHEMU SIR GEORGE KAHAMA

 Mke wa Marehemu Sir Georeg Kahma, Janeth Kahama akiaga mwili wa Mumewe katika ukumbi Mwalimu Nyerere Jijini Dar es Salaam Rais Mstaafu wa awamu ya nne Dk Jakaya Mrisho Kikwete akiaga Mwili wa Marehemu Sir George Kahama Rais Mstaafu wa awamu ya tatu , Benjamini Mkapa  akitoa pole kwa watoto wa Marehemu Sir George Kahama katika ukumbi wa Mwalimu Nyerere jijini Dar es Salaam Rais Mstaafu wa awamu ya Pili Alhaji Ali Hassan Mwinyi akiaga mwili wa Marehemu Sir George Kahama. Waziri wa Habari...

 

2 weeks ago

Channelten

Marais wastaafu leo wamewaongoza waombolezaji kuuaga mwili wa balozi Sir George Kahama

2

Marais wastaafu Ali Hassan Mwinyi, Benjamini Mkapa na Jakaya Kikwete,leo wamewaongoza waombolezaji kuuaga mwili wa balozi Sir George Kahama, aliyefariki dunia jumapili, katika hospitali ya Taifa Muhimbili, akipatiwa matibabu ya figo, maradhi yaliyomsumbua kwa miaka miwili na kuzikwa jijini Dar es Salaam, leo.

Marais hao waliingia kwa pamoja majira ya saa nne na dakika 14 asubuhi kuashiria kuanza kwa hafla hiyo kwenye ukumbi wa mikutano wa kimataifa wa Mwalimu Nyerere wakitanguliwa na...

 

2 weeks ago

Malunde

Picha: MKUTANO WA WADAU WA MKONGE WILAYA YA KISHAPU - SHINYANGA NA MEATU - SIMIYU


Alhamis ,Machi 16,2017 kumefanyika Mkutano wa wadau wa zao la mkonge kutoka wilaya ya Meatu mkoa wa Simiyu na wilaya ya Kishapu mkoa wa Shinyanga.



Mgeni rasmi katika mkutano huo ulioandaliwa na shirika la OXFAM na asasi isiyo ya kiserikali inayojishughulisha na Maendeleo ya Jamii (Relief to Development Society- REDESO) alikuwa mkuu wa wilaya ya Kishapu mheshimiwa Nyabaganga Talaba.

Awali akizungumza katika mkutano huo,Mratibu Miradi (uchumi) kutoka shirika la OXFAM Haji Kihwele alisema...

 

2 weeks ago

Michuzi

MARAIS WASTAAFU WAWAONGOZA WAOMBOLEZAJI KUAGA MWILI WA MAREHEMU SIR GEORGE KAHAMA

 Rais Mstaafu wa awamu ya nne, Dk. Jakaya Mrisho Kikwete na Mkewe Mama Salma Kikwete wakitoa heshima za mwisho kwa Mwili wa Marehemu Sir George Kaham, katika Ukumbi wa Mikutano wa Kimataifa wa Mwalimu J.K. Nyerere, Jijini Dar es salaam leo.  Rais Mstaafu wa awamu ya tatu, Benjamini Mkapa akiwafariji watoto wa Marehemu Sir George Kahama katika ukumbi wa Mwalimu Nyerere jijini Dar es Salaam. Rais Mstaafu wa awamu ya Pili Alhaji Ali Hassan Mwinyi akitoa heshima za mwisho kwa Mwili wa...

 

2 weeks ago

Global Publishers

Mwili wa George Kahama Waagwa Leo

Meza Kuu ilivyoonekana

MARAIS wastaafu, Mzee Mwinyi, Mkapa na Kikwete waongoza kutoa heshima zao za mwisho Ukumbi wa Mwalimu Nyerere Dar wakati wa kuuaga mwili wa George Kahama.

Baadhi ya waombolezaji wakiwemo watumishi wa serikali na viongozi mbalimbali walihudhuria

Waziri Mkuu wa Zamani Edward Lowassa akizungumza jambo na mkewe ukumbini hapo

Spika wa Bunge la Serikali ya Awamu ya Nne Anne Makinda wapili kulia akizungumza jambo na muombolezaji.

 

 

Picha ya Marehemu enzi za Uhai wake

2 weeks ago

Global Publishers

Makamu wa Rais, Spika Mstaafu Waomboleza Msiba wa George Kahama

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akisaini kitabu cha maombolezo ya Aliyekuwa Waziri wa Mambo ya Ndani wa kwanza katika serikali ya awamu ya kwanza, Sir George Kahama ,nyumbani kwa marehemu Mikocheni jijini Dar es Salaam.

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akimfariji mjane wa Marehemu Sir George Kahama Bibi.Janet Bina nyumbani kwake Mikocheni jijini Dar es Salaam. (Picha na Ofisi ya Makamu wa Rais)

Spika Mstaafu, Anne Makinda akisaini...

 


Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani