2 weeks ago

MwanaHALISI

Chadema kifua mbele Tunduma, serikali yasusa

UJENZI wa barabara, ujenzi wa vyoo, shule na uchimbaji visima umeimarisha taswira ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) katika Halmashauri ya Mji wa Tunduma, Mbeya. Anaripoti Ibrahim Yassin … (endelea). “Kuwepo kwa mabadiliko makubwa katika sekta mbalimbali ikiwemo ujenzi wa visima vya maji, barabara kuwekwa lami pia ujenzi wa madarasa, kumeendeeleza taswira chanya ya ...

 

3 weeks ago

VOASwahili

Chadema yaihoji serikali iwapo Barrick Gold, Accacia zimewalipa

Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) nchini Tanzania kimehoji Bungeni Ijumaa iwapo serikali tayari imepokea malipo kutoka kwa kampuni za madini, Barrick Gold na Accacia.

 

4 weeks ago

MwanaHALISI

Ndugai alalamikia Chadema kumficha Bilago

SPIKA wa Bunge la Jamhuri, Job Ndugai, amekituhumu Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kufuatia hatua yake ya kulizuia Bunge, kumzika mbunge wa Buyungu, Mwalimu Kasuku Bilago. Anaripoti Mwandishi Wetu kutoka Dodoma… (endelea). “Nimefadhaishwa na kusikitishwa sana na uamuzi wa wabunge wa Chadema kunizuia mimi na Bunge, kutimiza wajibu wake wa msingi wa kumzika mbunge ...

 

4 weeks ago

Zanzibar 24

ACT Wazalendo yaungana na Chadema

Mbunge wa Kigoma Mjini Zitto Kabwe ametangaza nia ya kushirikiana na Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo Freeman Aikael Mbowe katika kupigania jimbo la Buyungu lililoachwa na Marehemu Mwalimu Kasuku Bilago. Kupitia mtandao wake Zitto ameyaweka wazi hayo ambapo amesema kuwa kwa heshima ya Mwalimu Bilago yeye na Mbowe wamekubaliana kuwa watashawishi kuwepo na a Democratic Front Katika Jimbo la Buyungu. “ACT Wazalendo itaunga mkono mgombea wa CHADEMA au CHADEMA itaunga mkono...

 

4 weeks ago

Malunde

ZITTO KABWE AUNGANA NA CHADEMA

Mbunge wa Kigoma Mjini Zitto Kabwe ametangaza nia ya kushirikiana na Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo Freeman Aikael Mbowe katika kupigania jimbo la Buyungu lililoachwa na Marehemu Mwalimu Kasuku Bilago.
Kupitia mtandao wake Zitto ameyaweka wazi hayo ambapo amesema kuwa kwa heshima ya Mwalimu Bilago yeye na Mbowe wamekubaliana kuwa watashawishi kuwepo na a Democratic Front Katika Jimbo la Buyungu. 
"ACT Wazalendo itaunga mkono mgombea wa CHADEMA au CHADEMA itaunga mkono mgombea...

 

4 weeks ago

Malunde

BUNGE LATOA KAULI UTATA MAZISHI YA MBUNGE WA CHADEMA


Naibu Spika, Dk Tulia Ackson amesema mvutano wa mazishi ya aliyekuwa mbunge wa Buyungu (Chadema), Kasuku Bilago usiwavuruge, kwamba Bunge haliwezi kupoka madaraka ya familia ya marehemu na chama chake.
Dk Tulia ametoa kauli hiyo leo Jumanne Mei 29, 2018 katika viwanja vya Bunge jijini Dodoma wakati akitoa salamu za chombo hicho cha Dola katika misa ya kumuaga mbunge huyo.
Amesema kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani bungeni, Freeman Mbowe atakutana na Spika mkoani Kigoma na watalijadili jambo...

 

4 weeks ago

MwanaHALISI

Bunge, Chadema watifuana

GOGORO kubwa limeibuka kati ya ofisi ya Spika wa Bunge la Jamhuri kwa upande mmoja na familia ya aliyekuwa mbunge wa Buyungu, Mwalimu Kasuku Bilago na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kwa upande mwingine. Anaripoti Mwandishi Wetu kutoka Dodoma …  (endelea). Mgogoro wa sasa umeibuka kufuatia hatua ya ofisi ya Bunge, kuamua kutaka Jumatano wiki ...

 

4 weeks ago

MwanaHALISI

Chadema yakumbwa na msiba mzito

MBUNGE wa Chadema katika jimbo la Buyungu, mkoani Kigoma, Mwalimu Kasulu Bilango, amefariki dunia. Anaripoti Mwandishi Wetu … (endelea). Mwalimu Bilago amefariki dunia mchana huu katika hospitali ya Muhimbili alikokuwa akipata matibabu.

 

1 month ago

MwanaHALISI

Mbunge Chadema hoi, apelekwa Muhimbili

MBUNGE wa Chadema katika jimbo la Buyungu, mkoani Kigoma, Mwalimu Kasulu Bilango, anayekabiliwa na maradhi ya utumbo, amesafirishwa kwa ndege maalum kutoka Dodoma kuekea Dar es Salaam, mchana huu. Anaripoti Mwandishi Wetu … (endelea). Mwalimu Bilago amekuwa akisumbuliwa na ugonjwa kwa wiki mzima sasa ambapo alilazwa katika hospitali moja ya Kanisa mjini hapa. Katika uwanja ...

 

1 month ago

Malunde

CHADEMA YAFUKUZA WANACHAMA WAKE KWA USALITI

Mwenyekiti wa Baraza la Vijana la Chadema (BAVICHA), Patrick Ole Sosopi, ametangaza kuwafuta uanachama wanachama watatu wa chama hicho kwa kile kilichodaiwa kuwa ni usaliti ndani ya chama.
Waliofutwa uanachama ni pamoja na aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu Bara, Getrude Ndibalema na Mwenyekiti wa Bavicha mkoa wa Kilimanjaro, Dickson Kibona. 
Akizungumza leo Mei 22,2018 katika mkutano na waandishi wa habari jijini Arusha, Ole Sosopi amesema kwamba uamuzi huo umekuja baada ya kufuata taratibu zote za...

 

1 month ago

MwanaHALISI

Mbunge Chadema asikitishwa na majibu ya mawazili

MBUNGE wa Viti Maalum, Suzana Mgonukulima (Chadema) amesema anasikitishwa na serikali kutoweza kujibu maswali kwa ufasaha na badala yake wanajibu kisiasa. Anaripoti Dany Tibason … (endelea). Kauli hiyo aliitoa leo bungeni alipokuwa akiuliza swali la nyongeza kwa kutaka kujua kama serikali ina mpango wa kukwamisha halmashauri ambazo zinaongozwa na upinzani au la kutokana na kutozipatia ...

 

1 month ago

Michuzi

UPANDE WA UTETEZI KESI YA 'UCHOCHEZI' INAYOWAKABILI VIONGOZI CHADEMA WATOA MAOMBI YAO ,WAWASILISHA MAPINGAMIZI NANE

Na Karama Kenyynko,Blogu ya jamii
UPANDE wa utetezi katika kesi ya uchochezi inayowakabili viongozi tisa wa Chadema akiwemo Mwenyekiti wa Chama hicho Freeman Mbowe, wameomba Mahakama kutupilia mbali mashtaka dhidi ya washtakiwa kwa kuwa yanamapungufu, kisheria.
Maombi hayo yamewasilishwa leo mahakamani hapo  mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu Wilabard Mashauri wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu na Wakili Peter Kibatala.Hivyo amewasilisha mapingamizi nane ya kisheria yanayoshambulia uhalali wa hati ya...

 

1 month ago

Michuzi

MAHAKAMA YATUPILIA MBALI MAOMBI UPANDE WA UTETEZI KESI YA UCHOCHEZI INAYOWAKABILI VIONGOZI CHADEMA AKIWAMO MBOWE

Na Karama Kenyunko, Blogu ya jamii
MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Kisutu leo imetupilia mbali maombi ya upande wa utetezi katika kesi ya uchochezi inayowakabili viongozi wa Chadema akiwemo Mwenyekiti wake Freeman Mbowe ya kutaka kesi yao ikasikilizwe Mahakama Kuu.
Uamuzi huo umetolewa leo mahakamani hapo na Hakimu Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri baada ya Wakili wa Serikali Mkuu, Faraja Nchimbi kueleza kuwa shauri hilo limeitishwa kwa ajili ya kutolewa uamuzi.
Hakimu Mashauri amesema kuwa amepitia hoja...

 

1 month ago

Malunde

PINGAMIZI KESI YA UCHOCHEZI YA VIGOGO WA CHADEMA LATUPILIWA MBALI

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, imetupilia mbali pingamizi la awali la upande wa utetezi katika kesi ya uchochezi inayowakabili viongozi wa CHADEMA akiwemo Mwenyekiti wake Freeman Mbowe ya kutaka kesi yao isikilizwe Mahakama Kuu.

Uamuzi huo umetolewa na Hakimu Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri baada ya Wakili wa serikali Mkuu, Faraja Nchimbi kueleza kuwa shauri hilo limeitishwa kwa ajili ya kutolewa uamuzi.

Hakimu Mashauri amesema kuwa amepitia hoja zote za utetezi na upande wa mashtaka, ambapo...

 

1 month ago

Zanzibar 24

Mbunge wa CHADEMA (VM) Mkoa wa Singida, Jesca Kishoa amepata ajali

bunge wa Viti Maalum (Chadema), Jesca Kishoa amelazwa hospitali ya Bunge jijini Dodoma baada ya kupata ajali ya gari leo asubuhi Mei 11, 2018 wakati akienda bungeni.

Akizungumza na Mwandishi amesema; “Hapa nimelazwa hospitali ya Bunge, nasikia maumivu katika mguu wa kulia lakini naendelea vizuri.”

“Nimechomwa sindano ya kutuliza maumivu na ninaendelea vyema,” amesema Kishoa mke wa mbunge wa zamani wa Kigoma Kusini, David kafulila.

Kuhusu mazingira ya ajali, Kishoa amesema;  “katika mataa ya...

 


Trending Now

Zinazosomwa Sasa

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani