(Yesterday)

Bongo Movies

Kesi ya Masogange Yakwama

UPANDE wa mashitaka katika kesi ya kutumia dawa za kulevya inayomkabili, Agness Gerald ‘Masogange’, umeiomba Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu kuuonya upande wa utetezi kwa kushindwa kutoa ushahidi wao kwa mara ya tatu mfululizo.

Upande wa mashtaka umefikia hatua hiyo baada ya Wakili wa Utetezi, Nehemia Nkoko, kudai mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri, kuwa wakili mwenzake, Reuben Simwanza, ndiye aliyeandaa mashahidi na kwamba ameshindwa kutokea kwa sababu ni mgonjwa.

Kutokana na...

 

(Yesterday)

Malunde

MBUNGE SUGU,KATIBU WA CHADEMA WARUDISHWA RUMANDE KESI YA UCHOCHEZI

Mbunge wa Jimbo la Mbeya Mjini (CHADEMA) Joseph Mbilinyi 'Sugu' na Katibu wa CHADEMA Kanda ya Nyassa, Emmanuel Masonga wamerudishwa rumande hadi Januari 22, 2018 siku ya Jumatatu ambapo kesi yake itaanza kusomwa mfululizo. 
Mbunge huyo wa Mbeya mjini na Katibu wa CHADEMA Kanda ya Nyassa wanashikiliwa na jeshi la polisi wakituhumiwa kutenda kosa la uchochezi katika mkutano wao wa hadhara ambao ulifanyika Disemba 31, 2017 jijini Mbeya ambapo jeshi la polisi linasema kuwa viongozi hao...

 

(Yesterday)

Michuzi

KESI YA UHUJUMU UCHUMI YA VIGOGO WATATU WA SIX TELECOMS YAPIGWA KALENDA

Na Karama Kenyunko, blogu ya jamii.
Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu imeipiga kalenda kesi ya uhujumu uchumi inayowakabili vigogo wa Kampuni ya mawasiliano ya Six Telecoms, akiwemo Wakili Dk Ringo Tenga na wenzake kwa sababu upelelezi bado haujakamilika.
Mbali na Dk. Tenga, washitakiwa wengine ni Mfanyabiashara Peter Noni, Mhandisi na Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni hiyo, Hafidhi Shamte, Mkuu wa fedha wa kampuni hiyo, Noel Odeny Chacha na Kampuni ya Six Telecoms Limited.
Wakili wa Serikali, Leonard...

 

2 days ago

Michuzi

JALADA KESI YA MHASIBU MKUU WA TAKUKURU NA WENZAKE LAPELEKWA TAKUKURU KWA UPELELEZI ZAIDI

Na Karama Kenyunko, Glogu ya jamii, 
Upande wa mashtaka katika kesi ya utakatishaji fedha na kumiliki mali zisizoendana na kipato chake  inayomkabili Mhasibu Mkuu wa Takukuru Godfrey Gugai na wenzake watatu umeiEleza mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu kuwa jalada la kesi hiyo limepelekwa Takukuru kwa ajili ya upelelezi zaidi.
Wakili wa Serikali Simon Wankyo akisaidiana na wakili Salim Msemo ameeleza leo mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu, Thomas Simba, wakati shauri hilo lilipofikishwa mahakamani hapo...

 

3 days ago

Michuzi

UPELELEZI KESI YA KUISABABISHIA HASARA SERIKALI BILIONI 2.4/- MBIONI KUKAMILIKA

Na Karama Kenyunko, blogu ya jamii
UPELELEZI katika kesi  ya uhujumu uchumi na kuisababishia hasara Serikali ya Shilingi bilioni 2.4 inayomkabili Mkurugenzi wa Tathmini ya Madini, Archard Kalugendo na mwenzake upo hatua za mwisho kukamilika.
Mbali ya Kalugendo, mshitakiwa mwingine katika kesi hiyo ni Mthamini wa Madini ya Almasi wa Serikali, Edward Rweyemamu.
Wakili wa Serikali,  Ester Martin amedai hayo leo mbele ya Hakimu Mkazi  Mkuu, Thomas Simba wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu na...

 

3 days ago

Zanzibar 24

Hali ni tete upande wa utetezi kesi ya Agness Masogange

Kesi ya kutumia dawa za kulevya inayomkabili Agnes Gerald maarufu kama ‘Masogange’ inaonekana kuwa na vizingiti baada ya upande wa utetezi kushindwa kutoa ushahidi wake .

Kufuatia tukio hilo Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu imewaonya upande wa utetezi kwa kushindwa kutoa ushahidi wao kwa mara ya tatu mfululizo, baada ya wakili wa utetezi, Nehemia Nkoko kudai mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri kuwa wakili mwenzake, Reuben Simwanza ndiye aliyeandaa mashahidi lakini...

 

3 days ago

Michuzi

Masogange anendelea kukwamisha kesi yake

Na Karama Kenyunko, Globu ya jamii.
ANDE wa mashitaka katika kesi ya  kutumia dawa za kulevya inayomkabili Agnes Gerald maarufu kama ‘Masogange’ umeiomba Mahakama kuuonya  upande wa utetezi kwa kushindwa kutoa ushahidi  wao  kwa mara ya tatu mfululizo
Hatua hiyo imekuja baada ya Wakili wa utetezi, Nehemia Nkoko kudai mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu Wilbard Mashauri kuwa Wakili mwenzake anayemtetea Mshtakiwa Msogange, Reuben Simwanza, ndiye aliyeandaa mashahidi lakini ameshindwa kufika kwa kuwa...

 

4 days ago

Malunde

Picha : MBUNGE SUGU APELEKWA MAHABUSU KESI YA UCHOCHEZI

Mbunge wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi amepelekwa mahabusu katika Gereza la Ruanda mkoani Mbeya baada ya kukosa dhamana katika kesi ya uchochezi inayomkabili.

Sugu na Mratibu wa Chadema Kanda ya Nyanda za Juu Kusini, Emmanuel Masonga wamefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Mbeya leo Januari 16 na kupelekwa mahabusu leo Jumanne Januari 16, baada ya Wakili wa Serikali, Joseph Pande kuiomba mahakama kuzuia dhamana kutokana na usalama wa washtakiwa kutokana na kosa walililotenda.

“Kosa...

 

4 days ago

MwanaHALISI

Mahakama Dodoma kutoa hukumu ya kesi ya Kubenea

Mahakama ya wilaya ya Dodoma, imepanga kutoa hukumu ya pingamizi lililowekwa na wakili wa mbunge wa Ubungo (Chadema), Saed Kubenea, katika kesi ya jinai inayomkabili katika mahakama hiyo. Anaripoti Mwandishi Wetu … (endelea). Pingamizi hilo linahusu nyongeza ya muda wa siku 60 zilizoombwa na serikali, baada ya muda awali kumalizika. Katika kesi hiyo, Kubenea anadaiwa ...

 

1 week ago

Michuzi

Jalada kesi ya Malinzi larudi Takukuru.

Jalada la kesi ya  utakatishaji wa fedha inayomkabili aliyekuwa rais wa (TFF), Jamal Malinzi na wenzake limerudishwa Takukuru  kwa maagizo ya kurekebisha vitu vichache ili kukamilisha iuchunguzi.

Mbali ya Malinzi, wengine ni Katibu wa TFF, Mwesigwa Selestine na Mhasibu wa shirikisho hilo, Msiande Mwanga. Wakili wa serikali kutoka Takukuru, Leornad Swai amedai hayo leo mbele ya Hakimu  Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri, pindi shauri hilo lilipoitishwa kwa ajili ya kutajwa.

Swai alidai jalada...

 

1 week ago

Bongo Movies

Wakili Kibatala ajitoa kesi ya Wema Sepetu, Msando achukua nafasi

Kesi inayomkabili Muigizaji wa filamu Bongo, Wema Sepetu, imeahirishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu leo Jumatano kuendelea mpaka tarehe 8, Februali mwaka huu.

Wema Sepetu  na aliyekuwa wakili wake ndugu Kibatala akitoka nje ya Mahakama ya Hakimu MKaziKisutu Dar siku za hivi karibuni

Katika kesi hiyo iliyokuwa inaendelea katika Mahakama hiyo. Mahakama imepokea barua mbili kutoka Wakili wa Malkia huyo, Peter Kibatala barua ya kujitoa kuwa Wakili wa Wema na nyingine kutoka kwa Wakili...

 

1 week ago

Michuzi

Kesi ya Wema, Kibatala nje Msando ndani

Na Karama Kenyunko, Blogu ya jamii.
Wakili wa msanii wa filamu nchini, Wema Sepetu, Peter Kibatala ameiandikia barua Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, kuomba kujitoa kumuwakilisha katika kesi ya dawa za kulevya inayomkabili.
Wakati huohuo, mahakama imepokea barua kutoka kwa Wakili Albert Msando kuomba kumuwakilisha msanii huyo, Wema, katika kesi hiyo na kuomba apewe muda wa kupitia jalada hilo kabla ya kuendelea na kesi.
Hatua hiyo imekuja baada ya Desemba 12, mwaka jana katika shauli lililopita...

 

1 week ago

Malunde

WAKILI KIBATALA AJITOA KESI YA WEMA SEPETU DAWA ZA KULEVYA

Wakili Peter Kibatala ameiandikia barua Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, akiomba kujitoa kumuwakilisha msanii wa filamu nchini, Wema Sepetu katika kesi ya dawa za kulevya inayomkabili.

Hatua hiyo imekuja leo Jumatano, baada ya shauri lililopita Desemba 12, mwaka jana, mahakama hiyo kuelezwa kuwa wakili wa Wema hajafika na kushindwa kuendelea kusikiliza kesi hiyo.

Mbali na wakili Kibatala kuomba kujitoa katika kesi hiyo, mahakama hiyo imepokea barua kutoka kwa Wakili Albert Msando kuomba...

 

1 week ago

Zanzibar 24

Wakili Peter Kibatala ajitoa kesi ya Wema Sepetu

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu leo Januari 10, 2018 imeahirishwa kesi inayomkabili Malkia wa filamu Bongo, Wema Sepetu,  mpaka tarehe 8, Februali mwaka huu.

Mahakama imepokea barua mbili kutoka kwa Wakili wa Wema, Peter Kibatala barua ya kujitoa kuwa Wakili wa Wema na nyingine kutoka kwa Wakili Alberto Msando ya kuwa Wakili mpya wa Wema sepetu.

Wema anakabiliwa na kesi ya kukutwa na misoko ya bangi nyumbani kwake.

The post Wakili Peter Kibatala ajitoa kesi ya Wema Sepetu appeared first on...

 

2 weeks ago

Zanzibar 24

Kesi 25 za udhalilishaji zimefutwa kwa kukosa ushahidi Pemba

JAMII imeshauriwa kufika mahakamani kutoa ushahidi, ikiwa ni njia moja wapo ya kutokomeza vitendo vya udhalilishaji kwa Wanawake na Watoto vilivyoshamiri nchini katika siku za hivi karibuni.

Akitoa ushauri huo Mrajisi wa mahakama jimbo Pemba Hessein Makame Hussein, wakati akizungumza na mwandishi wa habari hizi juu ya changamoto wanayoipata katika utendaji kazi wao kutokana na jamii kutotoa ushahidi mahakamani.

Alisema, utamaduni wa kukimbia Mahakamani na kuacha kutoa ushahidi, unadhoofisha...

 


Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani