(Yesterday)

Michuzi

MUWSA MABINGWA UTOAJI HUDUMA BORA ZA MAJI TANZANIA

WAZIRI wa Maji na Umwagiliaji,Aisack Kamwelwe ameiagiza Taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa (Takukuru) kuukagua mradi wa maji wa Buchosa uliopo Wilaya ya Sengerema Mkoani Mwanza kwani anazotaarifa kuna vifaa vimenunuliwa havina ubora kabisa.
Maagizo hayo aliyatoa jana Mjini hapa wakati akizindua ripoti na utendaji wa Mamlaka za Maji za Miji na Mikoa na miradi ya kitaifa.

Uzinduzi huo uliandaliwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) ambapo Mamlaka ya Maji ya Moshi...

 

2 days ago

MillardAyo

Waziri Mkuu kachukizwa na tatizo la maji Buchosa, kaagiza yafuatayo.

Waziri Mkuu wa Tanzania Kassim Majaliwa January 15, 2018 ameanza ziara yake ya kikazi mkoa wa Mwanza na ameanza na Halmashauri ya Buchosa wilaya ya Sengerema kukagua kituo kipya ya Afya, Shule ya Sekondari ya Nyehunge iliyoanza kidato cha tano mwaka wa masomo 2018. Pamoja na kuongea na Wananchi, Waziri Mkuu ameonyeshwa kukerwa na tatizo […]

 

3 days ago

Michuzi

WAKAZI WA CHALINZE WATAABIKA NA UKOSEFU WA MAJI SALAMA

Madiwani wa halmashauri ya Chalinze ,Bagamoyo Mkoani Pwani ,wakifuatilia kikao cha bajeti cha baraza la madiwani huko Lugoba. Mwenyekiti wa halmashauri ya Chalinze ,Bagamoyo Mkoani Pwani ,ambae pia ni diwani wa kata ya Talawanda Saidi Zikatimu akizungumza katika kikao cha bajeti cha baraza la madiwani huko Lugoba .(picha na Mwamvua Mwinyi)
Na Mwamvua Mwinyi, Chalinze
WAKAZI wa Chalinze, Bagamoyo mkoani Pwani, wataabika na kero ya ukosefu wa maji safi na salama takriban miezi mitatu sasa....

 

5 days ago

Malunde

AWESO AKAGUA MIRADI YA MAJI KIGAMBONI


Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso akikagua Mradi wa visima 20 eneo la Kisarawe II katika mji wa Kigamboni jijini Dar es Salaam.Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso akiendelea na ziara ya kukagua maendeleo ya Miradi ya Maji Mji wa Kigamboni Jijini Dar es salaam.Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso akikagua bomba la DAWASCO linalosambaza Maji ya Ruvu Juu iliyopo maeneo ya Kigamboni jijini Dar es Salaam.

 

5 days ago

Michuzi

AWESO ATAKA MIRADI YA MAJI IKAMILIKE KWA WAKATI

Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso akikagua bomba la DAWASCO linalosambaza Maji ya Ruvu Juu iliyopo maeneo ya Kigamboni jijini Dar es Salaam. Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso akikagua Mradi wa visima 20 eneo la Kisarawe II katika mji wa Kigamboni jijini Dar es Salaam. Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso aendelea na ziara ya kukagua maendeleo ya Miradi ya Maji Mji wa Kigamboni Jijini Dar es salaam.

 

5 days ago

Malunde

NAIBU WAZIRI AWESO, DC ILALA, DAWASA, DAWASCO KUKUTANA KWA DHARURA KUTATUA KERO YA MAJI


Naibu Waziri wa Maji na Umwagiliaji, Mhe. Jumaa Aweso, (aliyesimama), akizungumza kwenye mkutano wa hadhara wa majumuisho ya ziara yake aliyoifanya kuangalia hali ya upatikanaji wa maji kwenye wilaya ya Ilala hususan jimbo la Segerea jijini Dar es Salaam Februari 12, 2018.
NA K-VIS BLOG/Khalfan Said
NAIBU Waziri wa Maji na Umwagiliaji, Mhe. Jumaa Aweso, ataongoza kikao baina ya uongozi wa Manispaa ya Ilala, DAWASA na DAWASCO ili kutafuta njia ya kupata fedha za kukamilisha mradi wa maji wa...

 

6 days ago

Michuzi

Naibu Waziri Kakunda Amsimamisha Mhandisi wa Maji Chemba

Nteghenjwa Hosseah,Chemba.
Naibu Waziri Ofisi yaRais- TAMISEMI Mhe. Joseph George Kakunda ameiagiz ahalmashauri ya Wilaya ya Chemba kumsimamisha Mhandisi wa Maji wa Halmashauri hiyo kwa kushindwa kusimamia miradi ya maji.
Mhe.Kakunda alitoa maagizo hayo wakati wa ziara yake Wilayani humo aliyoifanya ambapo alikagua miradi ya maji na kuzungumza na wananchi wa vijiji vya Lahoda,Kisande na Honta.
Baada ya kufanya ukaguzi huo na kubaini mapungufu yaliyopo kwenye miradi ya maji sambamba na...

 

6 days ago

Malunde

MHANDISI AVULIWA MADARAKA KWA KUMLIPA MAMILIONI YA FEDHA MKANDARASI MRADI HEWA WA MAJI


NAIBU Waziri wa Ofi si ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi), Joseph Kakunda amemvua madaraka Mhandisi wa Maji wilayani Chemba, mkoani Dodoma, Rodrick Mbepera kwa kushindwa kusimamia mradi ya maji na kumlipa mkandarasi mradi ambao hautoi maji.
Aliyasema hayo kwenye mkutano wa hadhara uliofanyika katika kijiji cha Lahoda mara baada ya kutembelea mradi wa Maji wa Kijiji cha Lahoda/Kisande katika Kata ya Lahoda, wilayani Chemba. Kakunda alisema alibaini kuwa katika mradi huo...

 

7 days ago

BBCSwahili

Miji 11 iliyo kwenye hatari ya kukumbwa na ukosefu wa maji ya kunywa kama Cape Town

Licha wa kuchukua asilimia 70 ya dunia, maji hasa maji ya kunywa ni haba, ni asilimia 3 tu ya maji hayo yanaweza kuwa salama kwa kunywa

 

1 week ago

Zanzibar 24

Majina ya watumishi wa umma wanaostahili kulipwa madai ya malimbikizo ya mishahara baada ya uhakiki

Tangazo la majina ya watumishi wa umma wanaostahili kulipwa madai ya malimbikizo ya mishahara baada ya uhakiki

Bonyeza hapa kupata orodha kamili ya majina

The post Majina ya watumishi wa umma wanaostahili kulipwa madai ya malimbikizo ya mishahara baada ya uhakiki appeared first on Zanzibar24.

 

1 week ago

Michuzi

KAMATI YA MAJI YAVUNJWA KWA UBADHIRIFU WA FEDHA


Mkuu wa wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro ameivunja Kamati ya maji ya kata ya Didia iliyopo katika halmashauri ya wilaya ya Shinyanga kutokana na kufanya ubadhirifu kwenye mradi wa maji wa kisima kirefu. 
Kamati hiyo inadaiwa kutafuna pesa za mradi ulioanza kujengwa mwaka 2013/2014 na kukabidhiwa mwaka 2016 na kugharimu shilingi milioni 400.16 umeshindwa kuendelea kuhudumia wananchi mara baada ya kifaa kimoja kuharibika na kukosekana pesa za matengezo na kuufanya mradi kutaka...

 

1 week ago

Malunde

DC MATIRO AVUNJA KAMATI YA MAJI KATA YA DIDIA KWA UBADHIRIFU WA FEDHA


Mkuu wa wilaya Shinyanga Josephine Matiro akizungumza na wananchi wa Kata ya Didia Shinyanga na kuivunja kamati ya maji kutokana na kufanya ubadhirifu wa fedha na kukwamisha mradi huo kutofanya kazi tena. Picha zote na Marco Maduhu - Malunde1 blogWananchi wa kata ya Didia wakimsikiliza mkuu wa wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro.Aliyekuwa mwenyekiti wa Kamati ya maji iliyovunjwa kata ya Didia Selemani Msabaha akizungumza mbele ya Mkuu wa wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro na wananchi na...

 

2 weeks ago

Michuzi

NI KWELI WACHEZAJI WA MAJI MAJI WANAGOMBANIA CHAKULA ?

Fahamu mambo makuu matatu kuhusiana na Club ya Maji Maji inayoshiriki ligi kuu Tanzania Bara 2017-2018 katika mahojiano maalum yaliyofanywa na Ruvuma Tv on line na Msemaji wa club hiyo Onesimo Emeran .

 

2 weeks ago

Michuzi

TATUMZUKA YACHANGIA VIFAA VYA SHULE NA MATANKI YA MAJI WILAYA YA UBUNGO.

 Katibu Tawala wilaya ya Ubungo ,James Mkumbo akizungumza na Waandishi wa habari mwishoni mwa wiki kuhusu wilaya hiyo kupokea msaada wa baadhi ya vifaa Vya shule,kama vile Madawati 25,Vitabu 131 pamoja Matanki makubwa mawili  ya kuhifadhia maji kutoka kwa wachezeshaji wa Mchezo wa kubahatisha wa TatuMzuka.Kulia ni Mwakilishi wa TatuMzuka,Bi Patronela. Mkumbo alisema kuwa wamepewa msaada wa vifaa hivyo kutokana na mkazi wa wilaya hiyo ya Ubungo,aitwaye Catherine Tryphone kushinda kitita cha...

 

2 weeks ago

Michuzi

KUTOKA KUUZA MAJI HADI KUWAVALISHA YANGA,DIAMOND PLATINUMZ NA BAKHARESA

Jeffrey Jessey anaishi ndoto ambayo kila kijana wakitanzania angependa kuishi hivyo. Akiwa na ari ya kuja kuwa na mafanikio Jeffrey alianza shule hadi kufika Chuo kikuu cha Dar es salam ambako alisoma masomo ya biashara huku akisaidia wanafunzi wenzake kupunguza nguo kubwa na kuzifanya kuwa “modo“.

Jeffrey ambaye maisha yake ya nyuma yalikuwa na changamoto nyingi ambazo zilipelekea kuuza maji ili kuifanya familia ijikimu. Kwa uhakika mafanikio yake ya leo yanachangiwa sana na makuzi yake...

 


Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani