5 months ago

Zanzibar 24

Humphrey Polepole ashangazwa na Zitto Kabwe na Mbowe

Katibu wa Itikadi na Uenezi CCM, Ndg. Humphrey Polepole amewasikitikia Viongozi wa vyama vya Upinzani nchini, Mbowe pamoja na Zitto Kabwe baada ya kukubaliana kushirikiana kumpata Mbunge jimbo la Buyungu lililoachwa wazi na Mwl. Kasuku Bilago ambaye amefariki dunia, kwa kuwaambia wembe wa CCM ni ule ule.

Polepole amesema hayo ikiwa zimepita siku kadhaa baada ya mazishi ya Mwl. Kasuku Bilago kuzikwa huko Kakonko mkoani Geita baada ya kuugua kwa muda mfupi na kisha kwenda...

 

5 months ago

Michuzi

MAHAKAMA YATUPILIA MBALI MAOMBI UPANDE WA UTETEZI KESI YA UCHOCHEZI INAYOWAKABILI VIONGOZI CHADEMA AKIWAMO MBOWE

Na Karama Kenyunko, Blogu ya jamii
MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Kisutu leo imetupilia mbali maombi ya upande wa utetezi katika kesi ya uchochezi inayowakabili viongozi wa Chadema akiwemo Mwenyekiti wake Freeman Mbowe ya kutaka kesi yao ikasikilizwe Mahakama Kuu.
Uamuzi huo umetolewa leo mahakamani hapo na Hakimu Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri baada ya Wakili wa Serikali Mkuu, Faraja Nchimbi kueleza kuwa shauri hilo limeitishwa kwa ajili ya kutolewa uamuzi.
Hakimu Mashauri amesema kuwa amepitia hoja...

 

5 months ago

Malunde

MBOWE ASHANGAA SUGU KUTOKA GEREZANI

Kufuatia kuachiwa huru kwa Mbunge wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi na Katibu wa Chadema Nyanda ya Juu Kusini, Emmanuel Masonga kutoka Gereza la Ruanda, Mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe, amesema bado hawajafahamu ni taratibu gani zimetumika kuwaachia huru wakati kifungo chao kilikuwa bado.

“Katika mazingira ya kawaida, siku yao ya kifungo walichokuwa wamepewa kilikuwa kinaishia Juni 5, mwaka huu, lakini ghafla wakapewa taarifa kwamba wataachiwa leo. Hatuna hakika sana ni taratibu gani...

 

6 months ago

Malunde

MBOWE AFUNGUKA MADIWANI 46 WA CHADEMA KUHAMIA CCM

Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo Taifa (CHADEMA) Mhe, Freeman Mbowe amefunguka na kutoa neno kuhusu madiwani 46 ambao wamejiuzulu nafasi zao na kujiunga na Chama Cha Mapinduzi (CCM) na kusema kuwa jambo hilo linafanywa na CCM kwa lengo la kuwakatisha tamaa wana CHADEMA.

Mbowe amesema kuwa wapo watu wanadhani kitendo cha baadhi ya madiwani kuhama CHADEMA na kwenda CCM ni kukiuwa chama hicho na kusema suala hilo haliwezi kutokea kwani madiwani wa CHADEMA nchi nzima wapo zaidi ya...

 

6 months ago

AllAfrica.Com

Tanzania: Now Ester Bulaya in Court, Joins Mbowe and Others for Sedition


Tanzania: Now Ester Bulaya in Court, Joins Mbowe and Others for Sedition
AllAfrica.com
THE prosecution yesterday made amendments of charge sheet in the seditious trial involving senior officials of Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) by joining Ester Bulaya, Bunda Urban Member of Parliament (MP) amongst the accused persons and ...

 

6 months ago

Malunde

MBOWE AZUIWA KUONGEA NA WAANDISHI WA HABARI

Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa, Kiongozi wa Upinzani Bungeni na Mbunge wa Hai, Mhe. Freeman Mbowe jana April 17 amezuiwa na maafisa wa jeshi la polisi kuongea na waandishi wa habari baada ya kutoka mahakamani katika kesi yao inayowakabili ya kufanya maandamano yaliyopelekea kifo cha Akwelina.
Baada ya Mbowe na viongozi wengine waandamizi wa CHADEMA kutoka mahakamani waandishi wa habari walijotokeza na kutaka kufahamu kilichojiri na kupata maelezo yoyote kutoka kwa viongozi hao lakini alijitokea...

 

6 months ago

Malunde

HATMA YA KESI YA MBOWE NA WENZAKE KUJULIKANA MEI 15

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, inatarajia May 15,2018 kutoa uamuzi wa kesi ya kufanya maandamano na mkusanyiko usio halali inayowakabili viongozi 9 wa CHADEMA akiwemo Freeman Mbowe kama iende Mahakama Kuu ama laa.

Hatua hiyo inatokana na mvutano wa hoja za kisheria zilizotolewa jana na Wakili wa utetezi, Peter Kibatala kisha kujibiwa leo na Wakili wa Serikali Mkuu, Faraja Nchimbi mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu, Wilbard Mashauri.

Katika majibu yake Wakili Nchimbi ameiomba mahakama hiyo kutupilia...

 

6 months ago

Zanzibar 24

Mbowe atoa neno baada Fatma Karume kuwa Rais wa TLS

Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa, Kiongozi wa kambi ya Upinzani Bungeni na Mbunge wa Hai, Freeman Mbowe amempongeza Fatma Karume baada ya kuchaguliwa kuwa Rais mpya wa TLS.

Soma hapa taarifa kamili.

The post Mbowe atoa neno baada Fatma Karume kuwa Rais wa TLS appeared first on Zanzibar24.

 

6 months ago

Malunde

MBOWE AMPONGEZA FATMA KARUME KUWA RAIS WA TLS

Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa, Kiongozi wa kambi ya Upinzani Bungeni na Mbunge wa Hai, Freeman Mbowe amempongeza Fatma Karume kwa kuchaguliwa kuwa Rais mpya wa TLS.

“Ushindi wako umetuma ujumbe kuwa mawakili wa Tanganyika wanajua msimamo wako na wanaamini kwa dhati kuwa kwa kushirikiana na viongozi wenzako mliochaguliwa kuongoza TLS utawavusha katika kipindi hiki ambacho Taifa linapitia na kushuhudia majaribu mengi ya uvunjifu wa Katiba, sheria na kanuni mbalimbali.

"Umepokea kijiti katika...

 

6 months ago

Malunde

VIGOGO WA CHADEMA WAKIONGOZWA NA MBOWE WATINGA POLISI

Viongozi wakuu wa Chadema wakiongozwa na Mwenyekiti, Freeman Mbowe wamewasili katika kituo Kikuu cha Polisi kama walivyotakiwa na Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu jijini Dar es salaam.

Wengine ni Katibu Mkuu, Dk Vincent Mashinji, Mwenyekiti wa Baraza la Wanawake Chadema (Bawacha), Halima Mdee, Naibu Katibu Mkuu wa chama hicho Zanzibar, Salum Mwalimu na mbunge wa Bunda, Ester Bulaya.

Viongozi hao wa chama hicho na wengine ambao hawajafika wanaripoti katika kituo hicho ikiwa ni sehemu ya ...

 

7 months ago

CHADEMA Blog

KAULI YA MHE MBOWE KUHUSU KUKOSEKANA KWA MAONI YA UPINZANI BUNGENI

Hapa nitazungumzia mambo mawili muhimu, Kwanza kukosekana kwa maoni ya Upinzani Bungeni jana na pili uendeshaji wa kambi ya upinzani Bungeni, kanuni ya 16 (4) ya Bunge ndiyo iliyozaa kanuni za kambi ya upinzani, inaruhusu kambi kambi kutunga kanuni zake. Bunge lina watumishi zaidi ya 400 lakini kambi ya upinzani inao wanne (4) tu, huu ni mkakati wa makusudi kuhakikisha kambi rasmi inakuwa

 

7 months ago

Zanzibar 24

Katibu wa Bunge Stephen Kagaigai ajibu hoja ya Mbowe

Katibu wa Bunge, Stephen Kagaigai akijibu hoja ya Mbowe alisema hakuna sekretarieti ya Bunge kwa ajili ya kuhudumia upinzani tu, bali inahudumia wabunge wote bila kubagua itikadi za vyama.

Kuhusu gari alisema lipo na dereva yupo isipokuwa Mbowe hataki kulitumia.

Mbowe alisema watumishi wa sekretarieti ambao husaidia kuandika hotuba huajiriwa na Bunge kwa mikataba ya miaka miwili baada ya kupendekezwa na kambi ya upinzani bungeni.

Alisema kanuni ya 11 ya kambi rasmi bungeni inazungumza uwepo...

 

7 months ago

Malunde

MBOWE ALALAMIKA KUNYANG'ANYWA GARI LA SERIKALI

Mwenyekiti wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni (KUB), Freeman Mbowe amesema amenyang’anywa gari la serikali alilokuwa akitumia na Ofisi ya Bunge ambalo ni haki yake kuwa nalo.

Akizungumza na waandishi wa habari mjini Dodoma jana Jumatano Aprili 4, Mbowe alisema amenyang’anywa gari hilo tangu Januari, mwaka huu.

“Sina gari la serikali wala dereva, nilinyang’anywa tangu Januari natembelea gari binafsi kwa sasa, licha ya kuwa ni haki yangu.

“Lakini mimi sijililii mwenyewe, ninayo magari mengi...

 

7 months ago

Malunde

MBOWE: 'WALITAKA NIANDIKIE HOTUBA SEGEREA? ....'HATUSOMI HOTUBA, HATUSUSI BUNGE NG’O.


Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni (KUB), imesema haitasoma hotuba wala taarifa zake bungeni endapo utaratibu wa kuziwasilisha kwa Katibu wa Bunge hatua ya kuhaririwa kwanza kabla ya kusomwa bungeni itaendelea.
Pamoja na hayo, wamesema hawatatusa bunge kwa ajili hiyo wala sababu nyingine yoyote.
Mwenyekiti wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni, Freeman Mbowe amesema hayo leo Mjini Dodoma wakati akizungumza na waandishi wa habari kuhusu mustakabali wa wabunge hao kuhudhuria vikao vya bunge na kuhusu...

 


Trending Now

Zinazosomwa Sasa

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani