4 months ago

Malunde

MWANAMKE ACHAGUA NG'OMBE BADALA YA NDOA

Related imageMKAZI wa Jimbo Tamil Nadu nchini India, Selvarani Kanagarasu, amekataa kuolewa ili awe na muda wa kumiliki ng’ombe anayeshiriki michezo ya mapigano ya mafahali.
Kanagarasu (48) alikuwa kijana wakati alipoamua kufuata nyayo za baba na babu yake ambao walifuga ng’ombe wa kiume walioshindana katika michezo ya mafahali maarufu kama Jallikatu.Jallikatu ni mchezo maarufu kwa karne kadhaa katika jimbo hilo la kusini mwa India na huchezwa wakati wa msimu wa mavuno ufahamikao kama Pongal kila...

 

4 months ago

Malunde

KUTANA NA JAMII INAYOFUNGISHA NDOA VYURA KUVIZIA BARAKA

Wakati matukio ya kufurahisha na kusikitisha yakiripotiwa kila kukicha Duniani, huko nchini India mji wa Lagaan wananchi huwafungisha ndoa vyura kama ishara ya kuomba Baraka.
Imeelezwa kuwa wakazi wa eneo hilo huwafungisha ndoa vyura kama ishara ya kumuomba Mungu wao wa mvua awaletee Baraka za mvua katika eneo hilo ili kufanikisha shughuli zao.
Unaambiwa kuwa katika mji wa Lagaan mvua ndio kila kitu na wakazi wa eneo hilo wako tayari kufanya lolote lile ili tu kumfurahisha Mungu wao...

 

5 months ago

Zanzibar 24

Ajinyonga kwa kubaniwa tendo la ndoa na mkewe

Mwanaume mmoja Nchini Uganda aliyetambulika kwa majina Joseph Ojur mwenye umri wa miaka 52 mkazi wa ukanda wa  Kabagu katika manispaa ya Njeru amejinyonga mpaka kufa baada ya kunyimwa ‘unyumba’ na mkewe.

Kamanda wa Polisi eneo la Njeru, Christopher Tuhunde amesema marehemu huyo alijinyonga ndani ya nyumba yake na jeshi linaendelea kuchunguza kwa undani juu ya tukio hilo ili kujua ripoti kamili kuhusiana tukio hilo.

Taarifa za awali zinasema kuwa mwanaume huyo alifanya vipimo vya afya yake na...

 

5 months ago

Malunde

AJIUA BAADA YA KUNYIMWA TENDO LA NDOA NA MKEWE

Mwanaume mmoja Nchini Uganda aliyetambulika kwa majina Joseph Ojur mwenye miaka 52 mkazi wa ukanda wa Kabagu katika manispaa ya Njeru amejinyonga mpaka kufa baada ya kunyimwa ‘unyumba’ na mkewe.

Kamanda wa Polisi eneo la Njeru, Christopher Tuhunde amesema kuwa, marehemu alijinyonga ndani ya nyumba yake na jeshi hilo linaendelea kuchunguza kwa undani juu ya tukio hilo ili kuja na ripoti kamili kuhusiana na kujinyonga kwa Ojur.

“Naomba niwashauri ndugu zangu kuwa muwazi na penda kuomba ushauri...

 

5 months ago

Zanzibar 24

Rasmi Mhe Makonda atangaza ndoa ya Lulu na Majizo

Stori zilizopo kwa sasa huwenda ndoa ya Majey na Lulu ipo mbioni kufungwa.

Mtu wa kwanza kuweka wazi hilo ni Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda. Kupitia ukurasa wake wa Instagram ameandika;

“Nikiwa mwenyekiti wa kamati ya harusi ya ndugu Majizo na Bibi Elizabeth Michael(Lulu) nimeupitisha huu wimbo wa Mrisho Mpoto na Harmonize kua ndo wimbo rasmi wa harusi yao, tarehe za harusi endelea kufuatilia 92.5 Dodoma @majizzo @elizabethmichaelofficial

Wimbo aliopitishwa na RC Makonda ni wa...

 

5 months ago

Zanzibar 24

Rayvanny aweka wazi mrembo anae tarajia kufunga nae ndoa karibuni

Baada ya Rayvanny kupata kigugumizi kuhusu kufunga ndoa na mpenzi wake Fahyma, sasa ameweka mambo wazi.

“Yeah, Mungu akijalia lakini kwa sasa siwezi kusema ni lini kwa sababu hivi vitu vinapangwa na familia, ndugu mkishapanga. ikishakuwa official kila mtu atajua,” alisema Rayvanny hivi karibuni kwenye uzinduzi wa filamu ya Aunty Ezekiel, Mama.

Rayvanny na mama mtoto wake Fahyma

Habari njema kwa sasa, hit maker huyo wa Pochi Nene kupitia mtandao wa Instagram ameweka wazi kuwa ndoa yake...

 

5 months ago

Michuzi

Mwanri awatangazia kiama wale wanaoshiriki kula ubwabwa na kusherekea ndoa za watoto wadogo

NA TIGANYA VINCENT
MKUU wa Mkoa wa Tabora Aggrey Mwanri ametanga kiama kwa watu wote wanaoshiriki kuwaoza watoto wadogo wakiwemo wa Shule kwa kuwakata na kuwafikisha Mahakamani ili waweze kuadhibiwa.
Hatua hiyo inalenga kukomesha mimba na ndoa za utotoni kwa watoto wa kike ikiwa ni sehemu ya kutetea haki za watoto wa kike kupata elimu kama walivyo wavulana na vile kuokoa maisha yao ambayo yanaweza kupotea wakati wa kijifungua kwa kuwa bado ni wadogo.
Mwanri alitoa amri hiyo jana katika vijiji...

 

5 months ago

Malunde

ALISHTAKI KANISA KWA KUMPA MASHARTI MAGUMU YA KUFUNGA NDOA

Aboneka amesema vijana wengi wananyimwa haki yao kikatiba kufunga ndoaMwanaume mmoja ameshitaki kanisa moja nchini Uganda akipinga kanuni za utaratibu wa kufunga ndoa akieleza kuwa zinakwenda kinyume na katiba.
Michael Aboneka amepeleka kesi hiyo katika mahakama ya katiba mjini Kampala kulishtaki kanisa la Watoto Church wakati waumini wengine wa kanisa hilo wakiunga mkono taratibu za kanisa lao.
Michael Aboneka amesema kuwa Watoto Church, linawanyima vijana wengi haki yao ya kikatiba ya...

 

5 months ago

Zanzibar 24

Alishitaki Kanisa akipinga masharti yaliyowekwa ili kufunga ndoa

Mwanaume mmoja ameshitaki kanisa moja nchini Uganda akipinga kanuni za utaratibu wa kufunga ndoa akieleza kuwa zinakwenda kinyume na katiba.

Michael Aboneka amepeleka kesi hiyo katika mahakama ya katiba mjini Kampala kulishtaki kanisa la Watoto Church wakati waumini wengine wa kanisa hilo wakiunga mkono taratibu za kanisa lao.

Michael Aboneka amesema kuwa Watoto Church, linawanyima vijana wengi haki yao ya kikatiba ya kufunga ndoa na wapenzi wao baada ya kutimiza umri wa miaka 18 kama katiba...

 

5 months ago

BBCSwahili

Alishtaki kanisa Uganda kwa kumuekea masharti makali ya kufunga ndoa

Michael Aboneka amepeleka kesi katika mahakama ya katiba mjini Kampala kulishtaki kanisa la Watoto Church akipinga kanuni za utaratibu wa kufunga ndoa wa kanisa hilo aanaosema unakwenda kinyume na katiba.

 

5 months ago

Zanzibar 24

Utafiti: Huu ndio umri sahihi wa kufunga ndoa

Kwa mujibu wa utafiti wa Chuo Kikuu cha Utah kilichopo nchini Marekani imebainisha kwamba watu ambao wamefunga ndoa kati ya umri wa miaka 28 mpaka 32 wamekuwa na ndoa yenye mafanikio zaidi.

Utafiti huo umebainisha kwamba ndoa ambazo zipo katika hatari ya kuvunjika ni zile ambazo mmoja wa wanandoa ana umri wa chini ya miaka 20 na wale waliofunga ndoa wakiwa na umri wa miaka zaidi ya 45 na kuongeza kuwa ndoa hizo hazijadumu zaidi ya miaka mitano.

Taarifa za utafiti huo...

 

5 months ago

BBCSwahili

Najuta kufunga ndoa Ramadhani ikiwa karibu

Mwezi mtukufu wa Ramadhani unatajwa kuwa ni mwezi wenye neema ambapo, familia hujumuika kwa pamoja katika swala na chakula

 

5 months ago

Michuzi

SHEIKH WA MKOA DAR ASHAURI WALIOFUNGA NDOA KUELEKEA MWEZI WA RAMADHANI WASIBEZWE, BALI WAPEWE MOYO KWANI NI JAMBO JEMA

Na Said Mwishehe, Globu ya jamii
SHEIKH wa Mkoa wa Dar es Salaam Alhad Mussa Salum amesema vijana wa Kiislamu ambao wamefunga ndoa wakati wa kuelekea mfungo wa Mwezi Mtukufu wa Ramadhani wanatakiwa kupongezwa na kupewa moyo badala ya kuwabeza na kuwakejeli kwa uamuzi wao wa kufunga ndoa.
Sheikh Alhad ametoa kauli hiyo leo jijini Dar es Salaam wakati anazungumzia mfungo wa Mwezi Mtukufu wa Ramadhan ambao umeanza leo kwa waumini wa dini hiyo kuanza kutekeleza moja ya nguzo za Kiislamu.
Hivyo...

 

5 months ago

BBCSwahili

Wawili wasio na uwezo wa kusikia na kuzungumza wafunga ndoa Kenya

Kaskazini Mashariki mwa Kenya kumefanyika harusi ya kipekee baada mvulana na msichana walio na ulemavu wa kusikia na kuongea kufunga ndoa.

 

5 months ago

BBCSwahili

Kwanini ndoa zinakithiri wakati Ramadhani?

Siku chache zikiwa zimesalia ili kuanza kwa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan, ndoa za haraka haraka zimekuwa zikishuhudiwa. Kulikoni?

 


Trending Now

Zinazosomwa Sasa

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani