(Yesterday)

Michuzi

WACHIMBAJI WATAKIWA KUZINGATIA SHERIA KUEPUSHA AJALI MIGODINI


Wachimbaji wadogo wa madini nchini wametakiwa kufanya shughuli za uchimbaji kwa kuzingatia sheria na kanuni za usalama migodini ili kuepusha ajali.
Wito huo umetolewa hivi karibuni na Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Dkt. Medard Kalemani alipokuwa akizungumza na wachimbaji wadogo wa madini ya dhahabu kwenye mgodi wa Musasa uliopo Kata ya Makurugusi, wilayani Chato.

Dkt. Kalemani alisema njia bora ya kuepukana na ajali migodini ni kufanya shughuli za uchimbaji kwa kutii sheria za uchimbaji...

 

(Yesterday)

Mwananchi

Mwakyembe akumbushwa misingi ya sheria

Chama cha Wanasheria Afrika Mashariki (EALS), kimesema  wanasheria wanatakiwa wapewe uhuru, wasiingiliwe na Serikali kama ilivyo kwa nchi nyingine kwani kuingilia ni sawa na kuvunja sheria za nchi.

 

(Yesterday)

BBCSwahili

Trump afuta sheria ya Obama kuhusu jinsia msalani

Rais wa Marekani Donald Trump amebatilisha agizo lililotolewa na mtangulizi wake Barack Obama lililowafaa wanafunzi walioamua kuegemea jinsia tofauti.

 

(Yesterday)

BBCSwahili

Mexico yaponda sheria za uhamiaji za Marekani

Mexico imeilaumu Marekani kuhusiana na sheria zake za uhamiaji katika kuwaondoa wahamiaji wasio na vibali.

 

2 days ago

Dewji Blog

Hukumu Kesi ya Kikatiba Sheria ya Makosa ya Mtandao ‘Kuzungumkuti’

Hukumu ya kesi ya Kikatiba namba 9 ya mwaka 2016 iliyofunguliwa mwaka jana na Kampuni ya Jamii Media ikipinga baadhi ya vifungu vya sheria ya makosa ya mtandao kwa kile kuingilia uhuru wa maoni na kujieleza wa wananchi imeshindwa kusoma huku kukiwa hakuna sababu zilizotajwa.

Akizungumza eneo la Mahakama Kuu, jijini Dar es Salaam Wakili wa Jamii Media, Benedict Ishebakaki Alex alisema awali walipata wito wa mahakama kuwa hukumu ya kesi yao ilikuwa isomwe leo lakini wamefika mahakamani na...

 

3 days ago

Bongo Movies

Serikali Kuandaa Sera Itakayosaidia Sheria ya Filamu

Dar es salaam.Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo imesema itaanza kukusanya ya wadau wa filamu ili kuandaa sera itakayosaidia kutengeneza sheria mpya itakayosimamia tasnia hiyo kulingana na mazingira ya sasa.

Zoezi la ukusanyaji wa maoni litahusisha makundi mbalimbali wakiwemo watayarishaji, waigizaji na wasambazaji wa filamu.

Akizungumza kwenye kikao cha kujadili changamoto na mwelekeo wa tasnia hiyo kilichofanyika jijini Dar es Salaam leo Jumanne, Waziri wa Habari,...

 

3 days ago

Mwananchi

Serikali kuandaa sera itakayosaidia sheria ya filamu

Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo imesema itaanza kukusanya ya wadau wa filamu ili kuandaa sera itakayosaidia kutengeneza sheria mpya itakayosimamia tasnia hiyo kulingana na mazingira ya sasa.

 

4 days ago

BBCSwahili

Sheria ya kuzuia wanaume kuoa wake wengi kutangazwa Nigeria

Mmoja wa viongozi wakuu wa kiislamu nchini Nigeria anasema kuwa atatangaza sheria ambayo itawazuia wanaume kuoa zaidi ya mke mmoja.

 

4 days ago

RFI

Siku ya Sheria Tanzania 2017

Ungana na Wakili Naemy Silayo afisa kwenye dawati la jinsia na watoto kutoka Kituo cha Sheria na Haki Za Binadamu akitueleza mengi kuhusu siku ya sheria nchini Tanzania ni nini.

 

5 days ago

Ippmedia

6 days ago

Channelten

Waendesha Bodaboda waonywa, wafuate sheria

 

Waendesha boda boda 64 pamoja na abiria wao wanaofikia 72 wamejikuta wakilala rumande katika kituo cha polisi cha chang’ombe wilayani Temeke jijini dsm baada ya kukiuka sheria za usalama barabarani ikiwemo kutovaa kofia ngumu, kupanda watu zaidi ya wawili maarufu mishikaki pamoja na kutokuwa na leseni na bima.

Kamanda wa polisi mkoa wa Temeke Giles Muroto akizungumza mbele ya watuhumiwa hao ambao wanatarajia kufikishwa mahakamani amesema, madereva hao wa bodaboda wamekuwa na tabia...

 

1 week ago

Michuzi

KATIBU MKUU RWEGASIRA: UHUSIANO KATI YA TANZANIA NA MSUMBIJI BADO UPO IMARA, AWATAKA WATANZANA KUFUATA SHERIA ZA UHAMIAJI NCHI WANAZOISHI

Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Meja Jenerali Projest Rwegasira, akizungumza na Waandishi wa Habari kuhusu Watanzania wanaorudishwa nchini kutoka Msumbiji. Rwegasira amesema Uhusiano kati ya Tanzania na Msumbiji unaendelea kuimarika kila siku, hivyo aliwataka Watanzania wafuate Sheria za Uhamiaji za nchi hiyo kwani zoezi linalofanyika nchini humo halijawalenga Watanzania pekee bali raia wote wanaoishi na kufanya kazi bila kufuata taratibu za kisheria nchini humo. Aidha,...

 

1 week ago

Zanzibar 24

Sheria mpya ya Tume ya uchaguzi kutungwa

Wajumbe wa Wawakilishi wamepitisha  rasmi  mswada wa sheria  ya  kufuta sheria  ya Tume ya uchaguzi Namba 9 ya 1992  na  kutunga  sheria  ya  kuanzisha Afisi ya uchaguzi ya Zanzibar ambapo  serikali imetakiwa kufanya hivyo.

Wakijadili mswada huo  kabla ya kupitiswa wamesema kumejitokeza  matukio  na kasoro mbalimbali katika chaguzi zilizopita hivyo wameitaka serikali  kudhibiti hali hiyo isijitokeze tena katika chaguzi zinazokuja kwa maslahi ya nchi.

Akijibu maswali ya wajumbe hao Waziri wa...

 

1 week ago

Mwananchi

Sheria yamponza Diamond Platinumz

Dar es Salaam. Baada ya msanii wa muziki wa kizazi kipya, Nassib Abdul maarufu kama Diamond Platinumz kuonekana kukiuka Sheria za Usalama Barabarani, ametozwa  faini ya Sh60,000 katika Kituo Kikuu cha Polisi cha Usalama Barabarani kwa makosa mawili ya kutofunga mkanda na kuachia usukani wakati akiendesha gari lake akiwa na familia.

 

1 week ago

Michuzi

NEC: KUZUIA KADI YA KUPIGIA KURA YA MTU MWINGINE NI KINYUME CHA SHERIA

Hussein Makame, NEC aliyekuwa Bukoba
Tume ya Taifa ya Uchaguzi imewatahadharisha watu wanaochukua kadi za kupigia kura za wenzao na kuzizuilia au kubaki nazo kuwa ni kinyume cha Sheria.
Hayo yamesema na Mkurugenzi wa Huduma za Kisheria wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Emmanuel Kawishe wakati akitoa elimu ya mpiga kura katika halmashauri ya manispaa ya Bukoba na Shinyanga hivi karibuni.
Alisema kifungu cha 88 cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi kinasema kuwa ni kosa la jinai kwa mtu kuchukua kadi ya...

 


Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani