(Today) 27 minutes ago

VOASwahili

Wanafunzi Marekani wanatoa wito usitishaji ghasia za bunduki

Wanafunzi wa shule ya sekondari ya Marjory Stoneman Douglas iliyopo Parkland walisafiri hadi kwenye bunge la jimbo la Florida nchini Marekani na kuwataka wabunge kupiga marufuku bunduki kubwa za hatari kama iliyotumiwa na kijana aliyesababisha vifo na madhara mengine katika shule yao.  Utawala wa Trump unajaribu kuweka kanuni kali zinazohusiana na ununuaji wa bunduki ambapo Rais Donald Trump amependekeza rasmi marufuku ya vifaa ambavyo vinageuza bunduki kuwa silaha ya hatari...

 

2 days ago

VOASwahili

Wanafunzi wa Florida wanaandaa maandamano DC na kwingineko

Wanafunzi walionusurika na mauwaji katika shule ya sekondari Marjory Stoneman Douglas huko Florida nchini Marekani wametangaza maandamano mjini Washington  na miji mingine muhimu ya Marekani  mwezi ujao  ili kudai hatua thabiti zaidi zichukuliwa kuzuia mauwaji mengine kuweza kutokea katika shule za nchini Marekani. Cameroon Kasey mwanafunzi wa shule ya sekondari alikiambia kipindi cha “This week” cha kituo cha televisheni cha ABC kwamba “tutaandamana pamoja kama wanafunzi ili kuwa aibisha...

 

3 days ago

Malunde

WANAFUNZI, ACT WAZALENDO WATAKA IGP,MWIGULU NCHEMBA NA MAMBOSASA WAJIUZULU



Mtandao wa wanafunzi Tanzania (TSNP) na Chama cha ACT-Wazalendo wamemwomba Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mwigulu Nchemba kujiuzulu ili kuonyesha uwajibikaji kwa maelezo kuwa ameshindwa kusimamia amani.

TSNP imetoa kauli hiyo leo Februari 18, 2018 ikiwa ni siku moja tangu kupigwa risasi kwa mwanafunzi wa Chuo cha Usafirishaji cha Taifa (NIT), Akwilina Akwiline aliyekuwa katika daladala wakati polisi walipowatawanya wafuasi wa Chadema.
Kauli ya mtandao huo na chama hicho imetolewa leo...

 

3 days ago

Michuzi

WAZIRI JAFO ABAINI KUWEPO WANAFUNZI 472,WALIMU SHULE SEKONDARI MAKULUNGE WILAYANI KISARAWE KUKABILIWA NA TATIZO LA VYOO


VICTOR MASANGU, KISARAWE 
WANAFUNZI wapatao 472 na walimu zaidi ya 25 katika shule ya sekondari Makulunge iliyopo katika kata ya kiluvya Wilayani Kisarawe Mkoa wa Pwani kwa sasa wapo katika hatari ya kupata magonjwa ya mlipuko ikiwemo UTI,na kipindu pindu kutokana na vyoo ambavyo wanavitumia kwa sasa vipo katika mazingira hatarishi na miundombinu yake kuwa mibovu hivyo wakati mwingine inawalazimu kwenda kujisaidia katika maeneo mengine.
Hayo yamebainika wakati wa ziara ya kikazi ya siku moja...

 

5 days ago

MillardAyo

Rais Trump alaumiwa kuhusu mauaji ya wanafunzi 17 Florida

Imepita siku moja baada ya taarifa kutoka nchini Marekani kuonesha kuwa wanafunzi 17 wa shule ya sekondari Marjory Stoneman Douglas High School iliyoko Parkland, Florida kuuawa kwa kupigwa risasi na mwanafunzi mwenzao. Kutokana na hilo Chama cha Democrats nchini humo kimeshusha lawana za shambulio hilo kwa Rais Donald Trump na Spika wa Bunge la nchi […]

 

5 days ago

Malunde

MKUU WA SHULE AMWADHIBU KWA KUMCHAPA MAKOFI MWALIMU MWENZAKE MBELE YA WANAFUNZI

Mkuu wa shule ya Sekondari Kabwe iliyopo Mwambao wa Ziwa Tanganyika wilayani Nkasi katika mkoa wa Rukwa , Jackson Mussa amemwadhibu mwalimu mwenzake Emanuel Mbemba kwa kumchapa makofi mbele ya wanafunzi.

Ofisa Elimu Kata ya Kabwe , Geofrey Mtafya amethibitisha kutokea kwa tukio hilo lililotokea jana Alhamis Februari 15,2018 asubuhi shule hapo na kusababisha taharuki kubwa kwa wanafunzi na jumuiya ya shule hiyo.
Akisimulia mkasa huo alisema kuwa asubuhi hiyo ya tukio Mwalimu Mbemba...

 

6 days ago

Michuzi

WAKALA VYUO VIKUU VYA NJE AIOMBA SERIKALI KUANGALIA MFUMO HATI YA KUSAFIRIA KWA WANAFUNZI

Na Ripota Wetu,Globu ya jamiiMKURUGENZI Mtendaji wa Kampuni ya Wakala  ya Vyuo Vikuu vya Nje ya Darwin, Joseph Makungu amesema mfumo mpya wa hati ya kusafiria unapaswa kuwangalia wanafunzi wanaokwenda kusoma vyuo vikuu vya nje ambao hawana sifa ya kupata hati hiyo kutokana kutofikisha miaka 18 ya kuweza kupata hati hizo.
Akizungumza leo jijini Dar es Salaam, Mkurugenzi huyo amesema mamlaka zinazotoa vitambulisho ni vema kuangalia kundi hilo ili kupata hati ya kusafiria pale wanapohitaji kwa...

 

6 days ago

VOASwahili

Mwanafunzi wa zamani amewauwa wanafunzi wenzie Florida

Mwanafunzi aliyefukuzwa shule ya sekondari ya Marjory Stoneman Douglas huko Florida nchini Marekani kwa sababu ya ukosefu wa maadili alirudi kwenye majengo ya shule hiyo na kufyatua risasi Jumatano mchana na kuwauwa watu 17. Mkuu wa polisi wa wilaya ya Broward, Scott Israel alieleza kwamba ilikuwa siku ya maafa mabaya kwa wilaya yake na kumtaja jina mtuhumiwa kwa shambulizi hilo la kikatili  kuwa ni Nicolas Cruz.   Polisi walieleza mtuhumiwa alikamatwa nje ya uwanja wa shule  bila ya...

 

1 week ago

Zanzibar 24

Mwalimu Kilombero adai kuchagawa kwa wanafunzi ndio sababu ya kufeli mitihani

Walimu  Skuli ya Kilombero  Wilaya ya kaskazini B Unguja, wamesema kuumwa kwa wanafunzi ikiwemo kupandisha mashetani ni  miongoni mwa sababu iliyochangia wanafunzi kutofanya vizuri katika mitihani yao ya taifa ya mwaka jana 2017.

Mmoja miongoni mwa Walimu katika skuli hiyo Shaka Hassan Ali akizungumza na Zanzibar24 sababu za kufeli sana kwa wanafunzi amesema kuwa wanafunzi huchagawa mashetani  karibu na kipindi cha kufanya mitihani hali inayowakosesha amani ya kusoma vizuri na kupelekea...

 

1 week ago

Malunde

WANAFUNZI MUHIMBILI KUZUIA VIFO KWA MTANDAO


WANAFUNZI wa Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi Muhimbili (MUHAS) kwa kushirikiana na madaktari bingwa chuoni hapo, wameanzisha tovuti maalum kusambaza uelewa wa masuala ya afya miongoni mwa jamii nchini.
Hatua hiyo, imetokana na ongezeko la maradhi sugu na vifo visivyo vya lazima vinavyotokana na jamii kukosa uelewa wa kutosha kuhusu namna ya kuzuia, kujikinga na kupata tiba ya magonjwa yanayoweza kutibika yakiwahiwa.
Akizungumza na Habarileo, kuhusu tovuti hiyo, mwanafunzi wa udaktari...

 

2 weeks ago

Malunde

WANAFUNZI WA CHUO KIKUU WAPEWA MIDOLI YA NGONO

vifurushi vya midoli ya ngono

Muungano wa wanafunzi wa chuo kikuu nchini Canada wamepatwa na mshangao pale walipopokea mzigo wa kushangaza wa vifurushi vya midoli ya ngono mpaka taa.

Mizigo isiyotarajiwa iliyotumwa kupitia kampuni ya Amazon kwa watu zaidi ya kumi katika jumuiya hiyo ya wanafunzi.
Kuna ambao wamepokea mizigo mingi kama vifurushi 15 tangu mwezi Novemba,inayogharimu kiasi cha dola 1,000 kwa jumla.
Wengi walidhani kuwa ni mapambo yenye gharama kubwa lakini polisi wameanza uchunguzi...

 

2 weeks ago

Malunde

MWALIMU MKUU ATUPWA JELA KWA KUOMBA RUSHWA YA ELFU 50 KWA MWANAFUNZI


MWALIMU Mkuu wa Shule ya Msingi Magu iliyoko Wilaya ya Magu mkoani Mwanza, Prosper Kagombolo amehukumiwa na Mahakama ya wilaya hiyo kwenda jela miaka mitatu ama kulipa faini isiyopungua laki tano kwa kosa la kuomba rushwa kwa mwanafunzi wake ili aweze kumpatia cheti chake cha kuhitimu darasa la saba.
Hukumu hiyo ilitolewa jana na Hakimu Mfawidhi wa Wilaya hiyo, Edmund Kente baada ya kuridhishwa na ushahidi uliotolewa na upande wa ulalamikaji wakati walipokuwa wakieleza Mahakama mazingira ya...

 

3 weeks ago

Malunde

Picha : AGAPE NA POLISI WAKUTANA NA WANAFUNZI WA SHULE YA MSINGI UJAMAA NA MWAMALILI SEKONDARI


Meneja mradi wa kuzuia mimba na ndoa za utotoni kutoka Shirika la AGAPE Mustapha Isabuda akitoa elimu kwa wanafunzi wa shule ya msingi Ujamaa iliyopo katika kijiji cha Seseko kata ya Mwamalili Manispaa ya Shinyanga kupaza sauti pale wanapofanyiwa vitendo vya ukatili. Aliwataka kutokaa kimya bali watoe taarifa kwa walimu,wazazi ama viongozi wa serikali ili vitendo hivyo vikome na wanafunzi wapate kutimiza ndoto zao - Picha na Marco Maduhu- Malunde1 blog Mkurugenzi wa Shirika la AGAPE John...

 

3 weeks ago

Malunde

MKUU WA SHULE ASIMAMISHWA KAZI KWA KUTAPELI WAZAZI WA WANAFUNZI





Mkuu wa Shule ya Sekondari Mchikichini wilayani Ilala amekamatwa na polisi akituhumiwa kushirikiana na matapeli kujipatia fedha kutoka kwa wazazi wanaohamisha watoto shule.

Ofisa Elimu Mkoa wa Dar es Salaam, Hamis Lissu amesema leo Ijumaa Februari 2,2018 kuwa mwalimu huyo alikamatwa baada ya polisi kumnasa kijana aliyekuwa akisakwa kwa utapeli na kughushi saini.
Hata hivyo, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Ilala, Salum Hamduni alipoulizwa na mwandishi wa MCL Digital kuhusu kushikiliwa kwa mtuhumiwa...

 

3 weeks ago

Malunde

JUMUIYA YA WAZAZI CCM KIGOMA MJINI YAIPIGA TAFU SHULE YA AIRPORT WANAFUNZI NA WALIMU WASICHANGIE CHOO

Viongozi wa  Jumuia ya Wazazi wa Chama cha Mapinduzi wilaya ya Kigoma Mjini wametoa mifuko 10 ya saruji na mifuko 10 ya chokaa kwa ajili ya kujenga matundu nane ya vyoo shule ya msingi Airport iliyopo Manispaa ya Kogoma Ujiji mkoani Kigoma.
Shule hiyo inakabiliwa na changamoto za upungufu wa madarasa, madawati pamoja na uhaba wa vyoo hali inayosababisha walimu na wanafunzi kuchangia vyoo na baadhi ya wanafunzi kukaa chini wakati wa masomo.
Awali akitoa taarifa kwa viongozi hao,waliotembelea...

 


Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani