3 weeks ago

Zanzibar 24

Humphrey Polepole ashangazwa na Zitto Kabwe na Mbowe

Katibu wa Itikadi na Uenezi CCM, Ndg. Humphrey Polepole amewasikitikia Viongozi wa vyama vya Upinzani nchini, Mbowe pamoja na Zitto Kabwe baada ya kukubaliana kushirikiana kumpata Mbunge jimbo la Buyungu lililoachwa wazi na Mwl. Kasuku Bilago ambaye amefariki dunia, kwa kuwaambia wembe wa CCM ni ule ule.

Polepole amesema hayo ikiwa zimepita siku kadhaa baada ya mazishi ya Mwl. Kasuku Bilago kuzikwa huko Kakonko mkoani Geita baada ya kuugua kwa muda mfupi na kisha kwenda...

 

4 weeks ago

Malunde

ZITTO KABWE AUNGANA NA CHADEMA

Mbunge wa Kigoma Mjini Zitto Kabwe ametangaza nia ya kushirikiana na Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo Freeman Aikael Mbowe katika kupigania jimbo la Buyungu lililoachwa na Marehemu Mwalimu Kasuku Bilago.
Kupitia mtandao wake Zitto ameyaweka wazi hayo ambapo amesema kuwa kwa heshima ya Mwalimu Bilago yeye na Mbowe wamekubaliana kuwa watashawishi kuwepo na a Democratic Front Katika Jimbo la Buyungu. 
"ACT Wazalendo itaunga mkono mgombea wa CHADEMA au CHADEMA itaunga mkono mgombea...

 

1 month ago

MwanaHALISI

Zitto afichua yaliyojificha ununuzi ndege mpya

ZITTO Kabwe, Mbunge wa Kigoma Mjini amefichua siri nzito iliyijifichika katika ununuzi wa ndege mpya ya Dreamliner 787-8. Anaripoti Mwandushi Wetu … (endelea). Soma hapa chini kilichoandikwa na Zitto kuhusiania na ununuzi wa ndege hiyo. Serikali inaficha jambo kuhusu Dreamliner 787-8, Tunaambiwa kwamba Ndege tunayonunua Boeing 787-8 Dreamliner Ndio kwanza inaundwa. Sio Kweli. Ndege hiyo ...

 

1 month ago

AllAfrica.Com

Tanzania: Nape, Zitto Question - Where Is the Environmental Assessment for Stiegler's Gorge Project?


Tanzania: Nape, Zitto Question - Where Is the Environmental Assessment for Stiegler's Gorge Project?
AllAfrica.com
Dodoma — Two MPs have expressed their concerns over government's decision to cut trees in Selous Game Reserve to pave way for construction Stiegler's Gorge hydropower plant. Debating the budget of the ministry of Natural Resources and Tourism on ...

 

1 month ago

MwanaHALISI

Zitto Kabwe aishika tena pabaya Serikali ya JPM

MBUNGE wa Kigoma Mjini, Zitto Kabwe ameishika vibaya Serikari ya Rais John Magufuli kwa kuichambua bajeti ya Wizara ya Kilimo ambayo imeonyesha imekuwa dhaifu kila mwaka tangu kuingia madarakani Serikali ya Awamu ya Tano. Anaripoti Mwandishi Wetu … (endelea).  Uchambuzi kamili wa Zitto kuhusu bajeti ya Kilimo huu hapa chini Bajeti ya Kilimo 2018/2019: Serikali ...

 

1 month ago

Malunde

ZITTO KABWE : KWELI INAINGIA AKILINI...?

Mbunge wa Kigoma Mjini Zitto Zuberi Kabwe amesema kwamba haiingii akilini kwa serikali kuagiza malighafi za kujengea reli nchini, wakati tuna makaa ya mawe na chuma wilayani Ludewa, ambayo mpaka sasa hayajaanza kuchimbwa.
Akizungumza Bungeni jana Zitto Kabwe alisema iwapo serikali ingechukua hatua katika kutengeneza kiwanda cha chuma kutokana na madini ya chuma yaliyopo Ludewa, serikali isingeingia gharama ya kuagiza malighafi za ujenzi wa reli nje, na pia ingeweza kupata kipato kwa kuuza kwa...

 

2 months ago

Zanzibar 24

Kauli ya Zitto Kabwe baada ya Sugu kutoka gerezani ‘akataa kuwapa pole’

Mbunge wa Kigoma Mjini, Mhe. Zitto Kabwe amesema kuwa amefurahi kuona Mbunge mwenzake wa Mbeya Mjini kupitia tiketi ya CHADEMA, Joseph Mbilinyi maarufu kwa jina la Sugu pamoja na mwenzie Emmanuel Masonga wakitoka gerezani lakini amekataa kuwapa pole kwa kile alichodai kuwa viongozi wote wa upinzani kwa sasa ni wafungwa watarajiwa.

Zitto amesema kuwa anaamini kukaa kwao gerezani kumewaongezea zaidi ari ya kupambania Demokrasia pana ya nchi yetu.

“Nafurahi kuwa Mbunge Mbeya Mjini Ndg. Joseph...

 

2 months ago

Zanzibar 24

Zitto Kabwe kuendelea kupaza sauti kupigania haki za wafanyakazi

Ikiwa leo ni siku ya wafanyakazi, Mbunge wa Kigoma Mjini na Kiongozi wa Chama cha ACT-Wazalendo, Zitto Kabwe ametumia mitandao ya kijamii kuwatakiwa Kila la kheri Wafanyakazi wote nchini na kusema kuwa ataendelea kupaza sauti kupigania haki za wafanyakazi.

Zitto ameandika yafuatayo: “Mei Mosi 2018: Kila la kheri Wafanyakazi wote nchini. Tutimize wajibu wa kuleta mabadiliko

Zitto Kabwe

Licha ya kwamba Wafanyakazi rasmi ni 9% tu ya nguvu kazi ya nchi yetu, ( kwa kigezo cha Kodi ya Mapato ),...

 

2 months ago

Malunde

ZITTO KABWE ATOA NENO MAANDAMANO

Kuelekea siku ya kesho April 26, 2018, ambapo Taifa la Tanzania litakuwa linaadhimisha miaka 54 ya Muungano wa iliyokuwa Tanganyika na Zanzibar, na huku pia fununu za kufanyika maandamano ya Mange Kimambi, zikiwa zimesambaa nchini kote, Mbunge wa Kigoma Mjini, Mhe. Zitto Kabwe, ametoa neno jioni hii.
Akiandika katika ukurasa wake wa Twitter, Mhe. Zitto ameonekana kushangazwa sana na mazoezi ya Jeshi la Polisi yaliyofanyika siku ya leo katika maeneo tofauti tofauti hapa nchini, huku...

 

2 months ago

Zanzibar 24

ACT Wazalendo wamtumia barua IGP Sirro tishio la kuuawa kwa Zitto Kabwe.

Chama cha ACT Wazalendo leo April 24, 2018 kimebainisha kuwa tayari wametuma barua kwa IGP kuhusu taarifa za tishio la kuuawa kwa Kiongozi wao, Zitto Kabwe.

Akiongea na waandishi wa habari leo kwenye ofisi za chama hiko jijini Dar es Salaam, Katibu wa Itikadi, Mawasiliano kwa Umma na Uenezi, Ado Shaibu amesema wao wamepokea taarifa hizo kutoka kwenye mitandao ya kijamii.

Katibu huyo ameongeza kuwa hawawezi kupuuzia taarifa hizo kwa kuwa mpaka leo hii bado haifahamiki Ben Saanane yuko...

 

2 months ago

Zanzibar 24

Zitto: Serikali Inasema Uongo, Ni Muhimu Bunge Lichunguze Ziliko 1.5 Trilioni

Taarifa Ndogo ya ACT Wazalendo Juu ya Majibu ya Serikali Bungeni Juu ya Ziliko 1.5 Trilioni Zisizoonekana Matumizi yake Kwenye Ripoti ya CAG

Tumesoma majibu ya Serikali kuhusu hoja ya Ukaguzi wa shilingi 1.5 trilioni za umma ambazo hazijulikani zilipo kama yalivyosomwa na Naibu Waziri wa Fedha asubuhi hii bungeni. Ni maelezo yale yale aliyoyatoa Katibu Mwenezi Taifa wa CCM, ambayo tayari jana yamejibiwa na Katibu Mwenezi Taifa wa ACT Wazalendo, ndugu Ado Shaibu.

Kwa sasa tuna machache tu ya...

 

2 months ago

Malunde

SERIKALI YAMJIBU RASMI ZITTO KABWE ,YAELEZA KWA KIREFU TRILIONI 1.5 ZILIVYOTUMIKA


 Serikali imetoa mchanganuo wa Sh 1.5trilioni zinazodaiwa kutojulikana zilipo.
Akizungumza bungeni leo Aprili 20, Naibu Waziri wa Fedha amesema kiasi cha Sh697 bilioni kilitumika katika matumizi ya dhamana na hati fungani zilizoiva, Sh 687bilioni kwa ajili ya mapato tarajiwa na Sh 203 bilioni ni za mapato ya kodi yaliyokusanywa kwa niaba ya Serikali ya Zanzibar.
Kutolewa kwa majibu hayo na Naibu Waziri, kulikuja baada ya Naibu Spika, Dk Tulia Ackson kukatisha kipindi cha...

 

2 months ago

Malunde

POLEPOLE AMVURUGA ZITTO KABWE 'NIPO TAYARI KUKAMATWA , KUUAWA RIPOTI YA CAG'

Baada ya Katibu wa Halmashauri Kuu Itikadi na Uenezi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Humphrey PolePole kusema Zitto Kabwe alidanganya kuhusu Ripoti ya CAG ya upotevu wa TRILIONI 1.5, Zitto amemjibu kwa kuandika yafuatayo;

"Kuna mtu anasema nikamatwe kwa kupotosha Kuhusu TZS 1.5trn zinazohojiwa na CAG
"Mimi Kabwe Zuberi Ruyagwa Zitto, Mwenyeji wa Kigoma, Muislam, NAAPA kwamba Serikali ya CCM ya Awamu ya Tano imeshindwa kuonyesha kwa CAG matumizi ya shilingi trilioni MOJA na Bilioni Mia Tano,
"Nipo...

 

2 months ago

Michuzi

CCM WAAMUA KUMJIBU ZITTO KUHUSU TRIL 1.5/- ,WAMTAKA AACHE TABIA YA KUPOTOSHA UMMA

Na Said Mwishehe,Globu ya jamii
CHAMA Cha Mapinduzi(CCM) kupitia Katibu wake wa Itikadi na Uenezi Humphrey Polepole kimesema Mbunge wa Kigoma Mjini Zitto Kabwe(ACT-Wazalendo) ni mpotoshaji mkubwa na vyombo vya kisheria vinastahili kumchukulia hatua.
Kimesema Ziito kupotosha kuwa kuna fedha Sh.Trilioni 1.5 za Serikali zimeibiwa si kweli na kwamba wameipitia taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali(CAG) hakuna fedha ambayo imepota au kuibiwa na kiasi ambacho kimetajwa kwenye...

 

2 months ago

BBCSwahili

Zitto Kabwe: Kuna tatizo ya namna ambavyo ripoti ya CAG inavyoshughulikiwa

Mjadala mkali umeibuka Tanzania kuhusu ripoti ya ukaguzi wa mapato na matumizi ya fedha za umma ambazo inasemekana huenda zimepotea.

 


Trending Now

Zinazosomwa Sasa

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani