Asisitiza elimu kwa wachimbaji wadogo

WATENDAJI wa Wizara ya Nishati na Madini waliopewa dhamana ya kusimamia sheria za wachimbaji wadogo hapa nchini, wametakiwa kuzunguka kwa wachimbaji wadogo kutoa elimu juu ya uchimbaji wa kufuata sheria.

habarileo

Read more


Habari Zinazoendana

1 year ago

Michuzi

NAIBU WAZIRI NYONGO ASISITIZA UTULIVU NA AMANI KWA WACHIMBAJI WADOGO

Na Joel Maduka,Geita.
Naibu waziri wa madini Stanslaus Nyongo amewata wachimbaji wadogo wa mgodi wa Nyakafulu na Bingwa kudumisha amani na utulivu katika shughuli zao ikiwemo kujenga desturi ya kufanya usafi wa mazingira ili kuepukana na magojwa ya mlipuko na iwapo hawatazingatia hayo migodi hiyo itafungwa.
Hayo aliyasema wakati wa ziara yake ya kuwatembelea wachimbaji wadogo kwenye wilaya za Mbongwe na Geita.Alisema ni vyema wachimbaji hao kuzingatia amani na afya zao kwani ndio...

 

5 years ago

Habarileo

Kikwete asisitiza elimu ya kilimo kwa wakulima wadogo

RAIS Jakaya Kikwete. RAIS Jakaya Kikwete amesema ili Tanzania ijitosheleze kwa chakula na iweze kuuza ziada, lazima kuendeleza wakulima wadogo kwa kuwapa elimu ya kilimo bora, mtaji na soko.

 

5 years ago

Michuzi

NSSF YATOA SEMINA KWA WACHIMBAJI WADOGO WADOGO WA WAMADINI-MWANZA

"Niliamini kuwa itatuchukuwa muda mrefu kusafiri kuweza kujenga na kutengeneza kitu ambacho kitatambulika kitaifa kitakuwa na heshima inayostahili na kitatoa mchango unaostahili na kitashawishi wachimbaji wengine kuona kwamba hii ni Fursa ambayo hakuna yeyote yule anayeweza kuiacha ipite pembeni. Sasa wacha niwapongeze NSSF kwa kuwa wajanja kati ya mifuko mingine yote ya jamii na kuamua kuliangalia kundi hili ambalo nguvu yake ya baadaye italiongoza taifa kuwa na matajiri wake wa ndani...

 

5 years ago

Dewji Blog

Pinda akabidhi fedha za ruzuku kwa wachimbaji wadogo wadogo

PG4A5940

Waziri Mkuu, Mizengo Pinda akimkabidhi Bw.  Juma Digalu wa Kampuni ya Uchimbaji Mdini ya Mwalazi, hudndi ya Dola za Marekani 50,000 akiwa ni mmoja ni mmoja wa  wachimbaji madini wadogowadogo  waliopatiwa ruzuku na serikali kupitia Benki ya TIB. Hafla ya kukabidhi hundi hizo ilifnyika kwenye Chuo cha Madini cha Dodoma Aprili 9, 2014. Kushoto ni Waziri wa Nisahati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo na Wapili kulia ni Naibu Waziri wa Wizara ya Nishati na Madini, Stephen Masele na Kulia ni...

 

2 years ago

Michuzi

RC TABORA AHAKIKISHA ULINZI KWA WACHIMBAJI WADOGO WADOGO WANAOFICHUA MAOUVU YA KAMPUNI.


Na Tiganya Vincent
Mkuu wa Mkoa wa Tabora Bw. Aggrey Mwanri amesema wachimbaji wadogo wadogo waliofichua maovu yanayofanywa na Watendaji wa Ofisi ya Madini kwa kushirikiana na Kampuni zilizopewa leseni za kuchimba madini katika eneo la Kitunda wilayani Sikonge wasiwe na wasiwasi kwani Serikali itawashika mkono ili wasidhurike.
Bw. Mwanri alitoa kauli hiyo jana katika eneo la Kitunda wilayani Sikonge kwenye Mkutano wa hadhara uliowahusisha wachimbaji wadogo wadogo , Kamati ya Ulinzi na Usalama...

 

5 years ago

GPL

BENKI YA DUNIA YAZINDUA MRADI WA UCHIMBAJI MADINI KWA WACHIMBAJI WADOGO WADOGO MKOANI GEITA

Naibu Waziri wa Nishati na Madini Mh,Stephen Masele akizungumza kwenye uzinduzi huo uliovuta hisia za wanakijiji wengi. Naibu Waziri wa Nishati na Madini akizungumza na Wananchi Mkurugenzi…

 

5 years ago

Michuzi

WAZIRI MKUU,MIZENGO PINDA AKABIDHI FEDHA ZA RUZUKU KWA WACHIMBAJI WADOGO WADOGO,MJINI DODOMA

Waziri Mkuu, Mizengo Pinda akimkabidhi Bw. Juma Digalu wa Kampuni ya Uchimbaji Mdini ya Mwalazi, hudndi ya Dola za Marekani 50,000 akiwa ni mmoja ni mmoja wa wachimbaji madini wadogowadogo waliopatiwa ruzuku na serikali kupitia Benki ya TIB. Hafla ya kukabidhi hundi hizo ilifnyika kwenye Chuo cha Madini cha Dodoma Aprili 9, 2014. Kushoto ni Waziri wa Nisahati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo na Wapili kulia ni Naibu Waziri wa Wizara ya Nishati na Madini, Stephen Masele na Kulia ni...

 

2 years ago

Malunde

DC KAHAMA AWAONYA WACHIMBAJI WADOGO WADOGO WANAOTAKA KUVAMIA MIGODI KWA KISINGIZIO CHA RAIS MAGUFULI

Serikali wilayani Kahama Mkoani Shinyanga imewataka wananchi wote waliokuwa na dhamira ya kwenda kuvamia sehemu za machimbo ya madini kwa kisingizio kwamba Rais wa Jamhuri ya Muungano Dkt.John Pombe Magufuli amewaruhusu waache kufanya hivyo mara moja.

Mkuu wa wilaya ya Kahama, Fadhili Nkurlu  ameyasema hayo leo, kufuatia taarifa ya tume ya pili ya rais ilyofuatilia athari za usafirishaji nje wa mchanga wenye dhahabu (makinikia), iliyotolewa juni,12 mwaka huu jijini Dar-es-salaam.

Nkurlu...

 

3 years ago

Michuzi

SHIRIKA la Madini la Taifa (STAMIKO) laanzisha vituo sita vya kutoa elimu kwa wachimbaji wadogo mikoa sita .





Mkurugenzi wa Shirika la Madini la Taifa Stamiko Deusdedith Magala,akizugumzana na waandishi wa habari hawapo pichani juu ya wameanzisha vituo sita vya kutoa elimu kwa wachimbaji wadogo katika mikoa sita,leo jijini Dr es Salaam.


Wanyakazi wa Shirika la Madini la Taifa Stamiko wakionesha jinsi walivyoimarisha usalama na uokoaji migodi,leo jijini Dar es Salaam.(Picha na Emmanuel Massaka,Globu ya Jamii)

Akizungumza katika maonyesho ya 40 ya biashara ya Kimataifa Dar es Salaam ...

 

Share

Trending Now

Zinazosomwa Sasa

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani