Madai ya Utekwaji wa watu, Serikali yaomba wananchi kuipa muda kufanya uchunguzi

Screen Shot 2017-04-20 at 7.15.21 PM

Serikali imewaomba wananchi kuipa muda wa kufanya uchunguzi wa madai ya matukio ya utekwaji wa watu, na kuahidi kutoa taarifa kwa umma pindi uchunguzi huo utakapokamilika.

Ombi hilo la serikali limetolewa bungeni mjini Dodoma na Waziri Mkuu Bw. Kassim Majaliwa wakati alipokuwa akijibu maswali ya papo kwa hapo kutoka kwa kiongozi wa upinzani bungeni Bw. Freeman Mbowe, ambaye alitaka kujua kauli ya serikali juu ya hofu iliyojitokeza miongoni mwa wananchi, kuhusiana na watu kutekwa.

Aidha, pamoja na majibu hayo, Bw. Mbowe akataka kujua kama serikali inao mpango wowote wa kuomba msaada wa kiuchunguzi kutoka vyombo vya nje ya nchi, kuhusiana na kupotea kwa msaidizi wake, Bw. Ben Saanane, miezi sita iliyopita.

Aidha, katika hatua nyingine, waziri mkuu ameliambia bunge kuwa serikali imeanza kuchukua hatua za kudhibiti ubadhirifu katika vyama vya ushirika vya mazao mbalimbali nchini, ili mkulima anufaike na jasho lake.

Katika swali lake la nyongeza Mbunge wa kuteuliwa Bibi. Salma Kikwete akataka kujua wakulima wanazipataje shilingi bilioni sita zilizoibwa kwenye ushirika wa Korosho.

Channelten

Read more


Habari Zinazoendana

11 months ago

Bongo5

Video: Serikali yaomba muda wa kutoa taarifa ya mauaji yanayoendelea nchini

Baada ya mauaji ya Watanzania kwa njia ya kuchinjwa kuendelea kushika kasi nchini, serikali imeomba muda wa kutoa taarifa rasmi kuhusu mauwaji hayo.
Jenister-Mhagama-620x308

Hatua hiyo imekuja baada ya hivi karibuni wakazi wanane wa kitongoji cha Kibatini, kata ya Mzizima jijini Tanga kukusanywa kwa mwenyekiti wa kitongoji na kisha kuuawa kwa kuchinjwa shingo na watu wasiojulikana.

Akitoa taarifa bungeni, Waziri wa nchi ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Ajira na watu wenye ulemavu, Jenista Mhagama, amesema tayari...

 

10 months ago

Ippmedia

Serikali kufanya uchunguzi wa kauli ya askari wanyamapori

Serikali imeagiza uchunguzi kufanyika dhidi ya kauli isiyofaa ya askari wanyamapori dhidi ya uhai wa wananchi wa kijiji cha Likuyumandela kuwa uhai wa Tembo ni bora kuliko uhai wa wananchi hao baada ya mwananchi mmoja kuuawa na Tembo.

Day n Time: Jumapili saa 2:00 usikuStation: ITV

 

2 weeks ago

Bongo5

Bashe awasha moto bungeni sakata la utekwaji watu

Mbunge wa Nzega Mjini, Hussein Bashe amesema hawezi kulifumbia mambo jambo la watu kutekwa na watu wasiojulikana.

Bashe ameyaanisha hayo Jumatatu hii na kusema kuwa na yeye ni mmoja wa watu wa waliotumiwa ujumbe wa vitisho ambao ulisema atafanyiwa vitendo vibaya popote alipo.

“Bunge na Serikali haiwezi kulifumbia macho jambo hili la haramu wakati Watanzania wanatekwa na watu wasiojulikana. Kuna watu wamenitumia ujumbe kwamba mimi ni kati ya watu 11 waliopo hatarini kufanyiwa vitu vibaya...

 

9 months ago

Michuzi

PINK RIBBON KUSHIRIKIANA NA SERIKALI KUFANYA UCHUNGUZI NA TIBA YA SARATANI YA MLANGO WA KIZAZI



Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Ummy Mwalimu akiongea na Mkurugenzi Mtendaji wa shirika la Pink Red Ribbon toka nchini Marekani Bi.Celina Schocken,shirika hilo limeahidi kushirikiana na Tanzania kwenye masuala mazima ya saratani ya matiti na mlango wa kizazi ili kuwezesha huduma kuwa endelevu,kulia ni Mkurugenzi Mkazi wa UNAIDS Dkt.Warren Naamara
Waziri Ummy Mwalimu akizungumza kwenye kikao hicho,kushoto ni mkurugenzi msaidizi wa kitengo cha afya na...

 

3 months ago

MillardAyo

BUNGENI: Ripoti ya Serikali kuhusu hali ya chakula Tanzania baada ya kufanya uchunguzi

Baada ya taarifa nyingi kuandikwa na kuzungumzwa kuhusu uhaba wa chakula Tanzania, leo January 31 2017 Waziri wa Kilimo, Mifugo na Uvuvi Dr. Charles Tizeba alisimama bungeni Dodoma na kusoma ripoti ya matokeo ya uchunguzi wa serikali kuhusu hali hiyo, hii video hapa chini ina kila kitu

The post BUNGENI: Ripoti ya Serikali kuhusu hali ya chakula Tanzania baada ya kufanya uchunguzi appeared first on millardayo.com.

 

2 weeks ago

Mwananchi

Bashe, Sugu wataka Bunge lijalidi utekwaji wa watu nchini

Wabunge wawili wa CCM na Chadema wametaka Bunge liahirishne shughuli zake mara moja na kutoa nafasi kwa wabunge kujadili suala la utekwaji wa raia nchini.

 

2 weeks ago

Bongo Movies

VIDEO:Bashe, Sugu Wataka Bunge Lijalidi Utekwaji wa Watu Nchini

Dodoma. Wabunge wawili wa CCM na Chadema wametaka Bunge liahirishne shughuli zake mara moja na kutoa nafasi kwa wabunge kujadili suala la utekwaji wa raia nchini.

Wabunge hao ni Hussein Bashe(Nzega Mjini) na Joseph Mbilinyi(Mbeya Mjini)wameomba mwongozo wa Spika kuhusu suala hilo leo asubuhi.

Bashe amesema ni muhimu suala hilo likajadiliwa kwani iko orodha ya wabunge 11 akiwemo yeye mwenyewe wameambiwa wakae chonjo.

Bashe alisimama kwa kutumia kanuni ya 47 vifungu (i,ii,iii) akamtaka...

 

2 years ago

Michuzi

JESHI LA POLISI MKOA WA DODOMA LINAENDELEA KUFANYA UCHUNGUZI KWA WATU WANAOHUSIKA NA KUENDESHA VITUO VYA KULELEA WATOTO AMBAVYO HAVIJASAJILIWA KISHERIA.

NaSylvester Onesmo wa Jeshi la Polisi Dodoma Kamanda wa Polisi Mkoa wa Dodoma Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Polisi DAVID MISIME – SACP amesema Jeshi la Polisi Mkoa wa Dodoma linaendelea kufanya uchunguzi wa watu wanaohusika na kuendesha vituo vya kulelea watoto ambavyo havijasajiliwa na vinaendeshwa katika maeneo ambayo ni hatarishi kwa watoto. Kamanda MISIIME amesema Polisi iligundua vituo vitatu katika eneo la Nkuhungu Dodoma Mjini baada ya kupokea taarifa kwamba kuna nyumba ambazo...

 

10 months ago

Channelten

Wananchi 6,000 wameilalamikia serikali kwa madai ya kuchelewesha malipo ya fidia Ihefu Mbeya

Screen Shot 2016-06-20 at 3.25.24 PM

Zaidi ya wananchi 6,000 katika Wilaya ya Mbarali Mkoani Mbeya  waliohamishwa  kutoka  katika bonde la Ihefu kupisha upanuzi wa hifadhi ya taifa ya Ruaha, wameilalamikia serikali kwa madai ya kuchelewesha malipo ya fidia pamoja na makadirio yasiyolingana na thamani halisi ya rasilimali zao ambapo wanatarajia kulipwa fidia ya shilingi milioni 362.

Wananchi hawa wanasema pamoja na kuchelewa kwa fidia, tathmini waliyokuwa wakifanyiwa ilikuwa hailingani na mali halisi walizonazo, lakini pia...

 

Share

Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani