MAGUFULI AMWAGA BILIONI 200 KULIPA MADENI YA NDANI


Rais John Magufuli amesema, mwezi ujao Serikali itatoa Sh bilioni 200 kwa ajili ya kulipa madeni ya ndani yatakayokuwa yamehakikiwa yakiwemo ya wazabuni mbalimbali waliotoa huduma katika taasisi za serikali, madai ya walimu na madai ya wakandarasi.
Rais Magufuli ametoa kauli hiyo leo, wakati alipokuwa akiagana na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT) anayemaliza muda wake, Profesa Benno Ndulu leo Ikulu, jijini Dar es Salaam.
“Nasisitiza madeni tutakayolipa ni ya ndani, na tutalipa madeni...

Malunde

Read more


Habari Zinazoendana

1 year ago

Michuzi

WADAIWA SUGU WA MADENI YA “COMMODITY ORT SUPPORT (CIS) WATAKIWA KULIPA MADENI YAO NDANI YA SIKU 30

TANGAZO KWA WADAIWA SUGU WA MADENI YA “COMMODITY IMPORT SUPPORT (CIS)
Katika miaka ya 1980 hadi 2000 Wahisani walitoa fedha za kigeni kwa Serikali ya Tanzania kwa mpango maalum uliofahamika kama “Commodity Import Support (CIS)” kwa lengo la kuipa Serikali uwezo wa kuimarisha uchumi kwa kuzipatia Taasisi, Makampuni, Viwanda na wafanyabiashara uwezo wa kuagiza bidhaa na malighafi kutoka nje ya nchi, kwa kuwa wakati ule nchi...

 

3 years ago

Zanzibar 24

BoT imeanza kulipa madeni yote ya ndani na nje kwa fedha zake za ndani

Serikali ya Awamu ya Tano chini ya Rais John Pombe Magufuli imeanza kudhihirisha kwa vitendo, kauli kwamba deni la Tanzania nje ya nchi ni himilivu baada ya kuanza kulipa sehemu ya deni ikiwa na chini ya mwaka mmoja madarakani.

Takwimu zilizotolewa mwishoni mwa wiki na Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Profesa Benno Ndulu zimebainisha hali ya uchumi kuimarika kwa kasi, hatua ambayo imewezesha serikali kuanza kulipa madeni na kutekeleza mipango mikubwa...

 

4 years ago

Dewji Blog

Serikali yapata sh. bilioni 15 za kulipa madeni ya Mahindi

5

SERIKALI Serikali imepata mkopo wa sh. bilioni 15 ambazo zitatumika kulipa kiasi cha madeni ya mazao ya nafaka ambayo wakulima wanaidai kupitia Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula (NFRA).

Hayo yamesemwa na Waziri Mkuu Mizengo Pinda kwa nyakati tofauti wakati akizungumza na wananchi wa Mkoa wa Iringa akiwa kwenye ziara ya kikazi ya kukagua maendeleo katika mkoa huo.

Akizungumza na wananchi mara baada ya kukagua Chama cha Ushirika cha Akiba na Mikopo (SACCOS) cha Mazombe kilichopo Ilula...

 

3 years ago

Mwananchi

Samia: Tunatumia Sh900 bilioni kwa mwezi kulipa madeni

Wakati wananchi wakilalamikia fedha kutoweka mifukoni, Makamu wa Rais Samia Suluhu Hassan amesema Serikali inatumia Sh900 bilioni kati ya Sh1.33 trilioni inazokusanya kila mwezi, kulipa madeni.

 

3 years ago

Channelten

Benki Kuu ya Tanzania “BOT” imesema serikali imeanza kulipa madeni yote ya ndani na nje kwa fedha zake za ndani

screen-shot-2016-09-30-at-3-44-19-pm

Benki Kuu ya Tanzania,BoT imesema serikali imeanza kulipa madeni yote ya ndani na nje kwa fedha zake za ndani ambapo tayari imeshalipa kiasi cha shilingi bilioni 96 za deni la ndani huku ikilipa dola milioni 90 za deni lake la nje.

Akitoa taarifa ya Ukuaji wa Pato la Taifa kwa kipindi cha nusu mwaka wa 2016, Gavana wa BoT Profesa BENNO NDULU amesema kufuatia serikali kulipa shilingi bilioni 96  za deni la ndani,  deni hilo linasalia kiasi cha shilingi  trilioni 9.9 huku deni la nje...

 

3 years ago

Zanzibar 24

Serikali ya Zanzibar yaahidi kulipa madeni ya walimu ndani ya kipindi cha miezi kumi

Serikali ya mapinduzi ya Zanzibar imeahidi kuyapatia ufumbuzi  matatizo yanayoikumba sekta ya elimu ikiwemo tatizo la kuchelewa kulipwa madeni yao ndani ya kipindi cha miezi  kumi ijayo.

Kauli hiyo imetolewa leo na Naibu waziri wa elimu na mafunzo ya amali Mhe. Mmanga Mjengo Mjawiri kwenye maadhimisho ya siku ya walimu duniani katika ukumbi wa  suza  mjini Unguja.

Amesema licha ya serikali kufanya marekebisho ya mishahara kwa baadhi ya walimu, lakini bado wanaendelea na hatua za kuwatafutia...

 

1 year ago

Michuzi

DK MNDOLWA KULIPA MADENI YA WATENDAJI JUMUIYA YA WAZAZI NDANI YA SIKU 100 [19:04, 12/23/2017] Yassir:

Na Said Mwinshehe-Globu ya Jamii.
MWENYEKITI wa Jumuiya ya Wazazi Taifa, Dk.Edmund Mndolwa amesema ndani ya siku 100 kuanzia jana atahakikisha analipa madeni yote wanayodai watendaki wa jumuiya hiyo huku akitoa onyo kwa wale wenye tabia ya kutengeneza makundi.
Amesema hayo wakati anazungumza na Jumuiya ya Wazazi Mkoa wa Dar es Salaam baada ya kumpokea rasmi ambapo amesisitiza kusimamia vema majukumu yake kwa maslahi ya jumuiya na CCM kwa ujumla.
Kuhusu madeni,amesema anatambua changamoto...

 

1 year ago

Malunde

RAIS MAGUFULI AAHIDI KULIPA MADENI YA WALIMU

Rais Dkt. John Pombe Magufuli ameahidi kulipa madeni ya walimu takribani shilingi Bil. 25 mara baada ya viongozi wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT) kuthibitisha uhalali wa madeni hayo.

Rais Dkt. Magufuli ametoa tamko hilo jana Mjini Dodoma ,alipokuwa akifungua Mkutano Mkuu wa CWT ambao umehusisha wawakilishi kutoka Mikoa yote ya Tanzania Bara .“Ninawaahidi walimu wenzangu, mara baada ya zoezi la uhakiki kuisha wale walimu ambao wanadai malipo halali watalipwa,”alifafanua Rais Dkt....

 

2 years ago

Michuzi

SERIKALI YALIPA MADENI YA NDANI BILIONI 190 KATIKA KIPINDI KIFUPI

Benny Mwaipaja, KAGERA
Serikali imelipa madeni ya wazabuni, wakandarasi na malimbikizo ya wafanyakazi yanayofikia kiasi cha shilingi bilioni 190 katika kipindi cha miezi mitatu kuanzia Julai hadi Septemba mwaka huu baada ya kufanya uhakiki wa madeni halali inayodaiwa na wafanyakazi na watoa huduma mbalimbali.
Hayo yamesemwa Mjini Bukoba mkoani Kagera na Naibu Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dokta Ashatu Kijaji (Mb), wakati akizungumza na Jumuiya ya Wafanyabiashara wa mkoa huo akiwa katika...

 

Share

Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani