Serikali kurejesha deni la shilingi bilioni 3.2 za Shirika la Posta

Serikali imeahidi kuwa italirejeshea Shirika la Posta Tanzania kiasi cha shilingi bilioni 3.2, ambazo zilitumika kuwalipa wastaafu wa Shirika la Posta na Simu la Afrika Mashariki, punde ifikapo tarehe 30, mwezi Juni mwaka huu.

Ahadi hiyo imetolewa Bungeni Mjini Dodoma na Naibu Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Ashatu Kijaji, alipokuwa akijibu swali la nyongeza kutoka kwa Mbunge wa Ludewa, Mhe. Deo Ngalawa (CCM), aliyehoji,

Serikali ilikuwa na mpango gani wa kuwalipa Wastaafu hawa yenyewe, moja kwa moja bila ya kutumia fedha za mfuko wa Shirika hilo?. Huku mbunge huyo akitaka kujua kwanini Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), mwaka 2016 ilifungia akaunti za Shirika la Posta Nchini, kutokana na kulidai Shirika hilo kiasi cha Shilingi Milioni 600, ikiwa Shirika hilo linaidai Serikali kiasi cha Shilingi Bilioni 5.

Dkt. Kijaji alisema watumishi wote wa Shirika hilo wamekwisha jiunga na mifuko ya Hifadhi ya Jamii, na wanachangia katika mifuko mbalimbali hivyo wakistaafu mifuko hiyo itakuwa ikiwalipa mafao yao na si Serikali tena. Huku akiongeza kwa kusema kuwa Serikali itaendelea kulipa madeni hayo kadri fedha zitakapopatikana, watahakikisha ifikapo Juni 30 mwaka huu fedha zote zinazodaiwa na Shirika hilo zitakuwa zimelipwa.

Mhe. Ngalawa katika swali la msingi , alitaka kujua mpango wa Serikali wa kulirejeshea Shirika hilo fedha ambazo lilitumia kuwalipa Wastaafu waliokuwa Shirika la Posta na simu la Afrika Mashariki, kunusuru Shirika hilo.

Akijibu hoja hiyo Dkt. Kijaji alisema, “Shirika limekuwa likitumia fedha zake kuwalipa Wastaafu wa lililokuwa Shirika la Posta na Simu la Afrika Mashariki, huku ikiwasilisha madai Serikalini ili lipate kurejeshewa fedha zake.”

“Hadi sasa Shirika limelipa Shilingi Bilioni 5.9 na Serikali imesharejesha kiasi cha Shilingi Bilioni 2.7, alisema malipo hayo yamekuwa yakilipwa kwa awamu ambapo kwa mwezi Novemba 2016 kiasi cha Tsh. Milioni 700,000,000 zililipwa, na Disemba 2016 Tsh. 1,000,000,000 zililipwa, na Januari 2017 Sh. 1,000,000,000 zililipwa.

Aidha Dkt. Kijaji amesema Serikali itaendelea kurejesha kiasi kilichobaki cha Shilingi bilioni 3.2 kadri fedha zitakavyopatikana.

Na Emmy Mwaipopo

Jiunge na Bongo5.com sasa Usipitwe!! Jiunge nasi kupitia Facebook, Twitter na Instagram ili kupata habari zote za town! Usikose kujiunga na Youtube kuangalia video zote kali kutoka Bongo5!Share on Whatsapp

Bongo5

Read more


Habari Zinazoendana

6 months ago

Mwananchi

Serikali kurejesha deni la Sh 3.2bn za Shirika la Posta

Serikali imeahidi kuwa italirejeshea Shirika la Posta Tanzania kiasi cha shilingi bilioni 3.2 ambazo ilizitumia kuwalipa wastaafu wa lililokuwa Shirika la Posta na Simu la Afrika Mashariki ifikapo kufikia 30 Juni mwaka huu itakuwa imelipa kiasi cha Sh3.2bilioni zinazodaiwa na Shirika la Posta Tanzania.

 

11 months ago

Zanzibar 24

Waliotafuna shilingi bilioni 3 shirika la Posta sasa matatani

Watendaji wa Shirika la Posta watafuna kijanja Shilingi bilioni 3 kwa kisingizio cha malipo ya mafuta ya magari ambayo yalikuwa hayatembei yalikuwa kwenye matengenezo.

Mwenyekiti wa Bodi ya shirika hilo, Luteni Kanali Mstaafu Dkt. Haroun Kondo ameuagiza uongozi wa shirika kuwafikisha kwenye vyombo vya sheria wahusika.

Kwa mujibu wa Dkt. Kondo, ubadhirifu ndani ya shirika hilo umevuka mipaka na kamwe hauwezi kuvumilika ambapo ametaja baadhi ya mianya ya wizi kuwa ni katika uendeshaji na...

 

4 months ago

Michuzi

SHIRIKA LA BIMA LA TAIFA (NIC) IMETOA GAWIWO LA SHILINGI BILIONI 1.7 KWA SERIKALI


Na Benny Mwaipaja-WFM, Dodoma
SERIKALI imeendelea kupata neema kutokana na uwekezaji wake kwenye mashirika na taasisi mbalimbali yanayojiendesha kibiashara nchini ambapo leo Shirika la Bima la Taifa (NIC) limetoa gawiwo la Shilingi bilioni 1.707 baada ya kupata faida kiabishara mwaka 2016/2017.
Kwa nyakati tofauti mwaka huu, Serikali ilipokea kiasi cha Shilingi bilioni 1.7 kutoka Benki ya Taifa ya Biashara (NBC) na kufuatiwa na NMB Bank Plc, iliyotoa kiasi cha Shilingi bilioni 16.5 hivi...

 

1 year ago

Channelten

IPTL yapinga TANESCO kulipishwa Deni la Shilingi Bilioni 311

screen-shot-2016-09-25-at-4-04-05-pm

Kampuni ya kufua umeme ya Independent Power Tanzania (IPTL) imepinga maamuzi yaliyotolewa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Kibiashara (ICSID) , yenye kuiamuru TANESCO kuilipa Standard Chartered Bank Hong Kong, kiasi cha dola za kimarekani milioni 148.40 kwa madai kuwa benki hiyo imetumwa na IPTL kudai deni hilo.

IPTL imekanusha kuitambua  Standard Chartered Bank ya Hong Kong kama wadai wao, na kueleza kuwa wanashangaa kwa nini benk hiyo inasimama na kuanza kuwadai Tanesco deni...

 

11 months ago

Ippmedia

Bodi ya wakurugenzi shirika la Posta watakiwa kuwachukulia hatua wafanyakazi waliotafuna Bilioni 3.

Menejimenti ya shirika la Posta imetakiwa kuwachukulia hatua wafanyakazi wake waliolisababishia shirika hilo hasara ya shilingi bilioni tatu kwa kulipa malipo yenye utata ikiwemo magari yaliyoharibika zamani kuonekana bado yanatumika na kujazwa mafuta kila siku.

Day n Time: Alhamisi saa 2:00 usikuStation: ITV

 

6 months ago

Michuzi

SERIKALI KULILIPA SHIRIKA LA POSTA SH. BIL 3.2

Na Benny Mwaipaja, WFM, Dodoma

Serikali imeahidi kuwa italirejeshea Shirika la Posta Tanzania kiasi cha shilingi bilioni 3.2 ambazo ilizitumia kuwalipa wastaafu wa lililokuwa Shirika la Posta na Simu la Afrika Mashariki ifikapo kufikia 30 Juni mwaka huu itakuwa imelipa kiasi cha Sh. Bil.3.2 zinazodaiwa na Shirika la Posta Tanzania

Ahadi hiyo imetole Bungeni Mjini Dodoma na Naibu Waziri wa Fedha na MIpango, Mhe. Dkt. Ashatu Kijaji, alipokuwa akijibu swali la nyongeza la Mbunge wa...

 

2 weeks ago

Channelten

VETA na fedha za Masurufu,Serikali yaitaka kurejesha takriban shilingi milioni 600

NDALICHAKO

Serikali imeiagiza Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) kurejesha fedha za masurufu takriban shilingi milioni 600, na wafanyakazi watakaoshindwa kurejesha fedha hizo, wakatwe kwenye mishahara yao.

Agizo hilo limetolewa mjini Dodoma, na Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Profesa Joyce Ndalichako, wakati alipokutana na Menejimenti ya (VETA), ambapo amesisitiza wale wote waliotumia fedha hizo bila ya maelezo, wazirejeshe ili ziweze kufanya kazi nyingine.

Pamoja na mambo...

 

2 years ago

Michuzi

SHIRIKA LA POSTA KUZINDUA HUDUMA YA "POSTA MLANGONI" APRILI 5 MWAKA HUU.

SHIRIKA la Posta Tanzania linatarajia kuzindua huduma  mpya POSTA MLANGONI ambapo kila mwananchi atapelekewa kufurushi, taarifa au bidhaa zilizotumwa kwa kupitia Ofisi za Posta.
Hayo yamesemwa na  Kaimu Posta Master Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Fortunatus Kapinga wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo. Amesema kuwa Shirika hilo litaanza na kata 48 ya Tanzania Bara na kwa upande wa Zanzibar Unguja kata 2 na Pemba kata 4.
Kapinga amesema kuwa kata za Tanzania...

 

3 months ago

Michuzi

Shirika la Posta Tanzania Lapata Gawio la Fedha kutoka Benki ya Posta

Awamu ya Tano ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inaendelea kutekeleza azma yake ya kukusanya kodi, mapato na gawio kutoka kwa wananchi, wafanyabiashara mbalimbali, wawekezaji na Taasisi na mashirika ya umma ili kuongeza makusanyo ya ndani ya nchi kwa lengo la kuiwezesha Serikali kujiendesha yenyewe na kupunguza misaada na mikopo kutoka nchi wahisani, wabia wa maendeleo na mashirika mbalimbali ya umoja wa mataifa. Taasisi za Serikali na mashirika ya umma yanaendelea...

 

Share

Trending Now

Stay updated, Sign up

Habari za Mikoani